#அமீரக செய்திகள்

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் வரம்பற்ற வருடாந்திர விடுப்பு

கூடுதல் விடுமுறை நாட்களில் சில ஊழியர்கள் எவ்வாறு பயனடைகிறார்கள்.

‘வரம்பற்ற’ வருடாந்திர விடுப்புக் கொள்கை உலகளவில் சமீபத்திய போக்கு ஆகும், ஏனெனில் நிறுவனங்கள் திறமைகளை ஈர்க்கவும் தக்கவைக்கவும் பார்க்கின்றன. அரிதாக இருந்தாலும், UAE மற்றும் பரந்த வளைகுடா பிராந்தியத்தில் உள்ள சில நிறுவனங்கள், ஒரு பெரிய நன்மைகள் தொகுப்பின் ஒரு பகுதியாக ஊக்கத்தொகையை வழங்குகின்றன.

சட்டப்படி, ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் உள்ள ஊழியர்கள் ஒரு வருட சேவையை முடித்திருந்தால், 30 நாட்கள் முழு ஊதியத்துடன் கூடிய வருடாந்திர விடுப்புக்கு உரிமை உண்டு.

மத்திய கிழக்கில் மேற்கொள்ளப்பட்ட சமீபத்திய ஆய்வை மேற்கோள் காட்டி, உலகளாவிய ஆட்சேர்ப்பு நிறுவனமான ஹேஸின் ஆலோசகரான ஜேம்ஸ் டோய், 2 சதவீத முதலாளிகள் மட்டுமே வரம்பற்ற வருடாந்திர விடுமுறையை நிலையான நன்மையாக வழங்குவதாகக் கூறியுள்ளனர். இருப்பினும், ஆட்சேர்ப்பு நிபுணரின் ஆராய்ச்சியின் படி, நான்கு முதலாளிகளில் ஒருவர் நிலையான வருடாந்திர விடுப்புக்கு மேல் கூடுதல் விடுமுறை நாட்களை வழங்குகிறார்கள்.

மறுபுறம், 4 சதவீத ஊழியர்கள் மட்டுமே வரம்பற்ற வருடாந்திர விடுப்பு என்பது தாங்கள் மதிக்கும் நன்மை என்று கூறியுள்ளனர்.

“நிஜத்தில், பல வாடிக்கையாளர்கள் இந்த ஊக்கத்தொகையை வழங்குவதை நாங்கள் காணவில்லை, சமமாக, வேட்பாளர்கள் அதைக் கோரவில்லை. எனவே, ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் வரம்பற்ற விடுமுறை நாட்கள் என்ற கருத்து தற்போது அரிதாக உள்ளது,” என்று டோய் கூறினார்.

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் பாலிசியை வழங்கும் ஒரு நிறுவனம் துபாயைச் சேர்ந்த சூப்பர் ஆப் கரீம் ஆகும். கலீஜ் டைம்ஸுக்கு அளித்த பேட்டியில், கரீமின் வெகுமதிகள் மற்றும் பலன்களின் இயக்குநர் கை சின் டான், “சகாக்களுக்கு அவர்களின் வேலைகளின் விதிவிலக்காக கோரும் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்யும் போது தனிப்பட்ட சூழ்நிலைகளுக்கு இடமளிக்கத் தேவையான நெகிழ்வுத்தன்மையுடன்” நிறுவனம் வரம்பற்ற விடுப்புக் கொள்கையை வழங்குகிறது என்றார். .

“இது எங்கள் பரந்த சக மதிப்பின் முன்மொழிவின் ஒரு பகுதியாகும், இதில் அலுவலகம் மற்றும் வீட்டு நாட்களின் நெகிழ்வான கலப்பினமும், வருடத்திற்கு 30 நாட்களுக்கு மற்ற இடங்களிலிருந்து வேலை செய்யும் வாய்ப்பும் அடங்கும்.”

You cannot copy content of this page