#கல்வி & வேலைவாய்ப்பு

சிவில் சர்வீசஸ்தேர்வு (UPSC)

யூனியன் பப்ளிக் சர்வீஸ் கமிஷன் (UPSC) நடத்தும் சிவில் சர்வீசஸ் தேர்வுக்கு தயாராவது என்பது ஒரு நீண்ட மற்றும் சவாலான செயலாகும்.

தொடங்குவதற்கு உங்களுக்கு உதவும் சில குறிப்புகள் இங்கே:

தேர்வு முறையைப் புரிந்து கொள்ளுங்கள்: சிவில் சர்வீசஸ் தேர்வு முதற்கட்ட, முதன்மைத் தேர்வு மற்றும் நேர்காணல் ஆகிய மூன்று நிலைகளைக் கொண்டுள்ளது. முதல்நிலைத் தேர்வு ஒரு புறநிலைத் தேர்வு, அதே சமயம் மெயின் தேர்வு என்பது அகநிலைத் தேர்வு. விண்ணப்பதாரரின் ஆளுமை மற்றும் சிவில் சேவைகளுக்கான தகுதியை மதிப்பிடுவதற்காக நேர்காணல் நடத்தப்படுகிறது.

ஒரு ஆய்வுத் திட்டத்தை உருவாக்கவும்: தினசரி, வாரந்திர மற்றும் மாதாந்திர இலக்குகளை உள்ளடக்கிய ஒரு ஆய்வுத் திட்டத்தை உருவாக்கவும். நீங்கள் சவாலாகக் கருதும் பாடங்கள் மற்றும் தலைப்புகளுக்கு முன்னுரிமை அளித்து அவர்களுக்கு அதிக நேரத்தை ஒதுக்குங்கள்.

நிலையான ஆய்வுப் பொருட்களைப் பயன்படுத்தவும்: பாடப்புத்தகங்கள், ஆன்லைன் ஆதாரங்கள் மற்றும் பயிற்சி வகுப்புகள் உட்பட சிவில் சர்வீசஸ் தேர்வுக்கு பல தரமான ஆய்வுப் பொருட்கள் உள்ளன. உங்களுக்குச் சிறப்பாகச் செயல்படும் பொருட்களைத் தேர்ந்தெடுத்து, தொடர்ந்து பயிற்சி செய்வதை உறுதிசெய்யவும்.

முந்தைய ஆண்டு வினாத்தாள்களைப் பயிற்சி செய்யுங்கள்: முந்தைய ஆண்டு வினாத்தாள்களைப் பயிற்சி செய்வது, தேர்வு வடிவத்தைப் பற்றி நன்கு தெரிந்துகொள்ளவும், உங்கள் நேர மேலாண்மை திறனை மேம்படுத்தவும் உதவும். தேர்வில் கேட்கப்படும் கேள்விகளின் வகையையும் இது உங்களுக்குத் தெரிவிக்கும்.

போலி ஆன்லைன் சோதனைகளை மேற்கொள்ளுங்கள்: ஆன்லைன் போலி சோதனைகளை மேற்கொள்வது உங்களின் பலம் மற்றும் பலவீனங்களைக் கண்டறிந்து உங்கள் தேர்வெழுதும் திறன்களை மேம்படுத்த உதவும். உங்கள் வடிவமைப்பைப் பற்றிய துல்லியமான யோசனையைப் பெற, தேர்வு நிலைமைகளை முடிந்தவரை நெருக்கமாக உருவகப்படுத்துவதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள்.

புதுப்பித்த நிலையில் இருங்கள்: செய்தித்தாள்களைப் பற்றிய மூலமும், செய்தி சேனல்களைப் பார்ப்பதன் மூலமும், நடப்பு நம்பகமான ஆன்லைன் ஆதாரங்களைப் பின்பற்றுவதன் மூலமும் நடப்பு நிகழ்வுகளுடன் புதுப்பித்த நிலையில் இருங்கள். நடப்பு விவகார கேள்விகள் சிவில் சர்வீசஸ் தேர்வின் இன்றியமையாத பகுதியாகும், மேலும் நன்கு அறிந்திருப்பது நீங்கள் நன்றாக மதிப்பெண் பெற உதவும்.

எழுதும் திறனை மேம்படுத்தவும்: முதன்மைத் தேர்வில் கட்டுரை எழுதுதல் மற்றும் நல்ல எழுதும் திறனுக்கான பிற அகநிலை வகை கேள்விகள் அடங்கும். உங்கள் எழுதும் திறனை மேம்படுத்தும் கட்டுரைகள் மற்றும் பதில்களைத் தொடர்ந்து எழுத பயிற்சி செய்யுங்கள்.

உங்கள் ஆரோக்கியத்தை கவனித்துக் கொள்ளுங்கள்: உங்கள் உடல் மற்றும் ஆண்களை கவனித்துக்கொள்வது முக்கியம்.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page