#தொழில்நுட்பம்

இன்டர்நெட் ஆஃப் திங்ஸ் (IoT) என்றால் என்ன

இன்டர்நெட் ஆஃப் திங்ஸ் (IoT) என்பது இயற்பியல் சாதனங்கள், வாகனங்கள், வீட்டு உபயோகப் பொருட்கள் மற்றும் சென்சார்கள், மென்பொருள் மற்றும் இணைப்பு ஆகியவற்றுடன் உட்பொதிக்கப்பட்ட பிற பொருட்களின் வலையமைப்பாகும். IoT இன் குறிக்கோள், செயல்திறன், உற்பத்தித்திறன் மற்றும் வாழ்க்கைத் தரத்தை மேம்படுத்தக்கூடிய ஒன்றோடொன்று இணைக்கப்பட்ட சாதனங்களின் தடையற்ற மற்றும் அறிவார்ந்த அமைப்பை உருவாக்குவதாகும்.

IoT சாதனங்கள் எளிமையான சென்சார்கள் மற்றும் சுவிட்சுகள் முதல் சிக்கலான இயந்திரங்கள் மற்றும் ரோபோக்கள் வரை இருக்கலாம், மேலும் அவை ஸ்மார்ட் வீடுகள், போக்குவரத்து, சுகாதாரம், உற்பத்தி மற்றும் விவசாயம் போன்ற பல்வேறு தொழில்கள் மற்றும் பயன்பாடுகளில் பயன்படுத்தப்படலாம். IoT சாதனங்கள் வெப்பநிலை, ஈரப்பதம், இருப்பிடம் மற்றும் இயக்கம் போன்ற பல்வேறு அளவுருக்களைக் கண்காணிக்கவும் கட்டுப்படுத்தவும் முடியும், மேலும் இந்தத் தரவை பகுப்பாய்வு மற்றும் செயலுக்காக ஒரு மைய அமைப்பு அல்லது கிளவுட் அடிப்படையிலான தளத்திற்கு அனுப்பலாம்.

IoT தொழில்நுட்பம் சென்சார்கள் மற்றும் ஆக்சுவேட்டர்கள், தகவல் தொடர்பு நெறிமுறைகள், கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் மற்றும் தரவு பகுப்பாய்வு உள்ளிட்ட பல முக்கிய கூறுகளால் செயல்படுத்தப்படுகிறது. சென்சார்கள் மற்றும் ஆக்சுவேட்டர்கள் தரவைச் சேகரிப்பதற்கும் கடத்துவதற்கும் பொறுப்பாகும், அதே நேரத்தில் தகவல்தொடர்பு நெறிமுறைகள் தரவு பாதுகாப்பாகவும் திறமையாகவும் அனுப்பப்படுவதை உறுதி செய்கின்றன. கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் IoT சாதனங்களால் உருவாக்கப்பட்ட பெரிய அளவிலான தரவைக் கையாள தேவையான சேமிப்பு மற்றும் செயலாக்க சக்தியை வழங்குகிறது, அதே நேரத்தில் தரவு பகுப்பாய்வு தரவுகளிலிருந்து நுண்ணறிவு மற்றும் நுண்ணறிவைப் பிரித்தெடுக்க அனுமதிக்கிறது.

IoT தொழில்நுட்பத்தின் முக்கிய நன்மைகளில் ஒன்று, நிகழ்நேர தரவு மற்றும் நுண்ணறிவுகளை வழங்குவதன் மூலம் முடிவெடுக்கும் மற்றும் செயல்திறனை மேம்படுத்தும் திறன் ஆகும். எடுத்துக்காட்டாக, ஒரு ஸ்மார்ட் தெர்மோஸ்டாட், குடியிருப்பாளர்களின் விருப்பத்தேர்வுகள் மற்றும் நடத்தையின் அடிப்படையில் வெப்பநிலையை தானாகவே சரிசெய்யும், அதே நேரத்தில் ஸ்மார்ட் டிராஃபிக் சிஸ்டம் சென்சார்கள் மற்றும் கேமராக்களின் நிகழ்நேரத் தரவின் அடிப்படையில் போக்குவரத்து ஓட்டத்தை மேம்படுத்த முடியும்.

இருப்பினும், IoT தொழில்நுட்பம் தனியுரிமை, பாதுகாப்பு மற்றும் தரவு உரிமையைப் பற்றிய கவலைகளை எழுப்புகிறது, அத்துடன் சாதனத்தின் செயலிழப்பு அல்லது இணையத் தாக்குதல்களுக்கான சாத்தியக்கூறுகளையும் எழுப்புகிறது. எனவே, IoT தொழில்நுட்பத்தின் பாதுகாப்பான மற்றும் நெறிமுறைப் பயன்பாட்டை உறுதிசெய்ய வலுவான பாதுகாப்பு மற்றும் தனியுரிமைக் கொள்கைகள் மற்றும் தரநிலைகளை உருவாக்கி செயல்படுத்துவது முக்கியம்.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page