#தொழில்நுட்பம்

NFT தொழில்நுட்பம் என்றால் என்ன? அது எப்படி வேலை செய்கிறது

NFT என்பது பூஞ்சையற்ற டோக்கனைக் குறிக்கிறது, இது கலைப்படைப்பு, இசை, வீடியோக்கள் மற்றும் பிற வகையான படைப்புப் பணிகள் போன்ற தனிப்பட்ட உருப்படி அல்லது உள்ளடக்கத்தின் உரிமை அல்லது நம்பகத்தன்மைக்கான ஆதாரத்தைக் குறிக்கும் டிஜிட்டல் சொத்து. கிரிப்டோகரன்சிகள் போன்ற பூஞ்சையான சொத்துக்களைப் போலன்றி, அவை ஒன்றுக்கொன்று மாற்றக்கூடியவை மற்றும் ஒரே மதிப்பைக் கொண்டவை, ஒவ்வொரு NFT தனித்தன்மை வாய்ந்தது மற்றும் அதன் சொந்த மதிப்பைக் கொண்டுள்ளது.

NFTகள் பிளாக்செயினில் உருவாக்கப்பட்டு சேமிக்கப்படுகின்றன, பொதுவாக Ethereum blockchain, இது அவற்றின் மாறாத தன்மை, கண்டறியக்கூடிய தன்மை மற்றும் பற்றாக்குறையை உறுதி செய்கிறது. ஒவ்வொரு NFTயின் உரிமை வரலாறு மற்றும் பரிவர்த்தனை விவரங்களை பிளாக்செயின் பதிவுசெய்து, அவற்றை வர்த்தகம் செய்வதற்கும் பரிமாற்றம் செய்வதற்கும் வெளிப்படையான மற்றும் பரவலாக்கப்பட்ட அமைப்பை வழங்குகிறது.

ஒரு NFTயை உருவாக்கும் செயல்முறையானது, ஒரு படம் அல்லது வீடியோ போன்ற தனித்துவமான டிஜிட்டல் சொத்தை உருவாக்குவது மற்றும் அதை ஒரு ஸ்மார்ட் ஒப்பந்தத்துடன் இணைப்பதை உள்ளடக்கியது, இது NFT இன் உரிமை மற்றும் பரிமாற்ற விதிகளைக் குறிப்பிடும் சுய-செயல்படுத்தும் குறியீடாகும். ஸ்மார்ட் ஒப்பந்தத்தில் டோக்கன் ஐடி எனப்படும் தனித்துவமான அடையாளங்காட்டியும் உள்ளது, இது NFT ஐ அதே சேகரிப்பு அல்லது தொடரில் உள்ள மற்றவர்களிடமிருந்து வேறுபடுத்துகிறது.

ஒரு NFT உருவாக்கப்பட்டவுடன், அதை OpenSea, Rarible மற்றும் Nifty Gateway போன்ற பல்வேறு சந்தைகள் மற்றும் தளங்களில் வாங்கலாம், விற்கலாம் மற்றும் வர்த்தகம் செய்யலாம். NFT இன் மதிப்பு அதன் உணரப்பட்ட பற்றாக்குறை, தனித்தன்மை மற்றும் பிரபலம், அத்துடன் சந்தையின் தேவை மற்றும் விநியோகம் ஆகியவற்றால் தீர்மானிக்கப்படுகிறது.

NFTகள் டிஜிட்டல் சேகரிப்புகள் மற்றும் கலைகளின் பிரபலமான வடிவமாக மாறியுள்ளன, சில துண்டுகள் மில்லியன் கணக்கான டாலர்களுக்கு விற்கப்படுகின்றன. டிஜிட்டல் சொத்துக்கள் மற்றும் பிளாக்செயின் தொழில்நுட்பத்தின் மதிப்பு, உரிமை மற்றும் சுற்றுச்சூழல் பாதிப்பு பற்றிய கேள்விகளையும் விவாதங்களையும் அவர்கள் எழுப்பியுள்ளனர்.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page