#ஆரோக்கியம்

தூக்கமின்மைக்கு சிகிச்சையளிப்பதற்கான இயற்கைவழிகள்

தூக்கமின்மை என்பது ஒரு தூக்கக் கோளாறு ஆகும், தூக்கமின்மைக்கு சிகிச்சையளிக்கப் பயன்படுத்தப்படும் மருந்துகள் இருந்தாலும், தூக்கத்தை மேம்படுத்த உதவும் பல இயற்கை வைத்தியங்களும் உள்ளன.

தூக்கமின்மைக்கு சிகிச்சையளிப்பதற்கான சில இயற்கை வழிகள் இங்கே:

உறக்க நேர வழக்கத்தை அமைக்கவும்: வழக்கமான உறக்க நேர வழக்கத்தை நிறுவுவது, இது தூங்குவதற்கான நேரம் என்பதை உங்கள் உடலுக்கு சமிக்ஞை செய்ய உதவும். இந்த வழக்கத்தில் சூடான குளியல், புத்தகம் படிப்பது அல்லது தளர்வு நுட்பங்களைப் பயிற்சி செய்வது போன்ற நடவடிக்கைகள் அடங்கும்.

தூக்கத்திற்கு உகந்த சூழலை உருவாக்குங்கள்: தூக்கத்திற்கு உகந்த சூழலை உருவாக்குவது சிறந்த தூக்கத்தை ஊக்குவிக்க உதவும். அறையை குளிர்ச்சியாகவும், இருட்டாகவும், அமைதியாகவும் வைத்திருப்பது மற்றும் எலக்ட்ரானிக்ஸ் போன்ற கவனச்சிதறல்களை அகற்றுவது ஆகியவை இதில் அடங்கும்.

காஃபின் மற்றும் ஆல்கஹால் உட்கொள்ளலைக் கட்டுப்படுத்துங்கள்: காஃபின் மற்றும் ஆல்கஹால் தூக்கத்தில் தலையிடலாம், எனவே இந்த பொருட்களைக் கட்டுப்படுத்துவது அல்லது தவிர்ப்பது நல்லது, குறிப்பாக மாலையில்.

தொடர்ந்து உடற்பயிற்சி செய்யுங்கள்: வழக்கமான உடற்பயிற்சி தூக்கத்தின் தரம் மற்றும் கால அளவை மேம்படுத்த உதவும். இருப்பினும், உறங்கும் நேரத்திற்கு மிக அருகில் உடற்பயிற்சி செய்வதைத் தவிர்ப்பது முக்கியம், ஏனெனில் இது தூக்கத்தில் தலையிடலாம்.

தளர்வு நுட்பங்களைப் பயிற்சி செய்யுங்கள்: ஆழ்ந்த சுவாசம், தியானம் மற்றும் முற்போக்கான தசை தளர்வு போன்ற தளர்வு நுட்பங்கள் மனதை அமைதிப்படுத்தவும் உடலை தூக்கத்திற்கு தயார்படுத்தவும் உதவும்.

தூங்குவதைத் தவிர்க்கவும்: தூங்குவது கவர்ச்சிகரமானதாக இருக்கலாம், குறிப்பாக முந்தைய இரவில் உங்களுக்கு போதுமான தூக்கம் வரவில்லை என்றால், அது இரவில் தூக்கத்தில் தலையிடலாம். நீங்கள் தூங்க வேண்டியிருந்தால், அதை 20-30 நிமிடங்கள் வரை வைத்திருக்க முயற்சிக்கவும் மற்றும் படுக்கைக்கு மிக அருகில் தூங்குவதைத் தவிர்க்கவும்.

இயற்கை சப்ளிமெண்ட்ஸைக் கவனியுங்கள்: மெலடோனின் மற்றும் வலேரியன் ரூட் போன்ற சில இயற்கை சப்ளிமெண்ட்ஸ் தூக்கத்தை மேம்படுத்த உதவும். இருப்பினும், எந்தவொரு கூடுதல் மருந்துகளையும் எடுத்துக்கொள்வதற்கு முன் ஒரு சுகாதார வழங்குநரிடம் பேசுவது முக்கியம், ஏனெனில் அவை மற்ற மருந்துகளுடன் தொடர்பு கொள்ளலாம் மற்றும் அ

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page