#ஆரோக்கியம்

உயர் இரத்தஅழுத்தம், இயற்கை முறையி ல் குணப்படுத்துவது எப்படி?

உயர் இரத்த அழுத்தம் இது உலகெங்கிலும் உள்ள ஏராளமான மக்களை பாதிக்கும் ஒரு நிலை. மருந்துகள் உயர் இரத்த அழுத்தத்தைக் கட்டுப்படுத்த உதவும் அதே நேரத்தில், இரத்த அழுத்த அளவைக் குறைக்க உதவும் பல இயற்கை வைத்தியங்களும் உள்ளன.

உயர் இரத்த அழுத்தத்தை இயற்கையான முறையில் குணப்படுத்த உதவும் சில வழிகள்:

தொடர்ந்து உடற்பயிற்சி செய்யுங்கள்: வழக்கமான உடற்பயிற்சி இரத்த ஓட்டத்தை மேம்படுத்துவதன் மூலம் இரத்த அழுத்தத்தை குறைக்க உதவுகிறது மற்றும் இதயத்தில் பணிச்சுமையை குறைக்கிறது. வாரத்தின் பெரும்பாலான நாட்களில் விறுவிறுப்பான நடைபயிற்சி அல்லது சைக்கிள் ஓட்டுதல் போன்ற மிதமான தீவிரம் கொண்ட உடற்பயிற்சியை குறைந்தது 30 நிமிடங்களுக்கு இலக்காகக் கொள்ளுங்கள்.

ஆரோக்கியமான உணவை உண்ணுங்கள்: ஆரோக்கியமான உணவு உங்கள் உணவில் உப்பு மற்றும் நிறைவுற்ற கொழுப்புகளின் அளவைக் குறைப்பதன் மூலம் இரத்த அழுத்தத்தைக் கட்டுப்படுத்த உதவுகிறது. பழங்கள், காய்கறிகள், முழு தானியங்கள், மெலிந்த புரதங்கள் மற்றும் குறைந்த கொழுப்புள்ள பால் பொருட்கள் ஆகியவற்றை நிறைய சாப்பிடுங்கள்.

சோடியம் உட்கொள்வதைக் குறைக்கவும்: உணவில் அதிக உப்பு இரத்த அழுத்த அளவை அதிகரிக்கும். ஒரு நாளைக்கு 2,300 மில்லிகிராம் சோடியம் அதிகமாகவோ அல்லது உங்களுக்கு உயர் இரத்த அழுத்தம் இருந்தால் குறைவாகவோ உட்கொள்ள வேண்டும்.

மது அருந்துவதைக் கட்டுப்படுத்துங்கள்: அதிகமாக மது அருந்துவது இரத்த அழுத்தத்தை அதிகரிக்கும். நீங்கள் குடித்தால், பெண்களுக்கு ஒரு நாளைக்கு ஒரு பானமாகவும், ஆண்களுக்கு ஒரு நாளைக்கு இரண்டு பானமாகவும் நீங்கள் உட்கொள்ளலைக் கட்டுப்படுத்துங்கள்.

மன அழுத்தத்தை நிர்வகித்தல்: நாள்பட்ட மன அழுத்தம் இரத்த அழுத்த அளவை அதிகரிக்கும். ஆழ்ந்த சுவாசம், தியானம் அல்லது யோகா போன்ற மன அழுத்தத்தை நிர்வகிக்க ஆரோக்கியமான வழிகளைக் கண்டறியவும்.

• போதுமான தூக்கம்: தூக்கமின்மை உயர் இரத்த அழுத்தத்திற்கு பங்களிக்கும். ஒரு இரவில் குறைந்தது ஏழு மணிநேரம் தூங்குவதை நோக்கமாகக் கொள்ளுங்கள்.

புகைபிடிப்பதை நிறுத்துங்கள்: புகைபிடித்தல் இரத்த அழுத்தத்தை அதிகரிக்கும் மற்றும் இரத்த நாளங்களை சேதப்படுத்தும். புகைபிடிப்பதை நிறுத்துவது இரத்த அழுத்த அளவைக் குறைக்கவும் ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்தவும் உதவும்.

இந்த இயற்கை வைத்தியம் இரத்த அழுத்த அளவைக் குறைக்க உதவும் போது, ​​அவை மருத்துவம்

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page