#தொழில்நுட்பம்

பிளாக்செயின் BlockChain தொழில்நுட்பம் என்றால் என்ன

பிளாக்செயின் தொழில்நுட்பம் என்பது பரவலாக்கப்பட்ட டிஜிட்டல் லெட்ஜர் ஆகும், இது பரிவர்த்தனைகளை பாதுகாப்பான மற்றும் மாறாத முறையில் பதிவு செய்கிறது. மத்திய அதிகாரம் அல்லது இடைத்தரகர் தேவையில்லாமல் நிகழ்நேரத்தில் ஒரே தகவலைப் பகிரவும் அணுகவும் பல தரப்பினரை இது அனுமதிக்கிறது.

பிளாக்செயினுக்குப் பின்னால் உள்ள அடிப்படை யோசனை, லெட்ஜரின் ஒருமைப்பாட்டை கூட்டாகப் பராமரிக்கும் மற்றும் சரிபார்க்கும் கணினிகளின் வலையமைப்பை உருவாக்குவதாகும். சங்கிலியில் உள்ள ஒவ்வொரு தொகுதியும் பிணையத்தால் சரிபார்க்கப்பட்ட பரிவர்த்தனைகளின் பதிவேட்டைக் கொண்டுள்ளது. சங்கிலியில் ஒரு தொகுதி சேர்க்கப்பட்டவுடன், அதை மாற்றவோ அல்லது நீக்கவோ முடியாது, இது பரிவர்த்தனையின் மாற்ற முடியாத பதிவாகும்.

பிளாக்செயின் தொழில்நுட்பம் பெரும்பாலும் பிட்காயின் போன்ற கிரிப்டோகரன்ஸிகளுடன் தொடர்புடையது, ஆனால் இது பல சாத்தியமான பயன்பாடுகளைக் கொண்டுள்ளது. ரியல் எஸ்டேட் அல்லது அறிவுசார் சொத்து போன்ற சொத்துக்களின் உரிமையைக் கண்காணிக்கவும் சரிபார்க்கவும் இது பயன்படுத்தப்படலாம். விநியோகச் சங்கிலி மேலாண்மை, வாக்களிப்பு முறைகள் மற்றும் டிஜிட்டல் அடையாளச் சரிபார்ப்பு ஆகியவற்றிற்கும் இது பயன்படுத்தப்படலாம்.

பிளாக்செயின் தொழில்நுட்பத்தின் முக்கிய நன்மைகளில் ஒன்று அதன் பாதுகாப்பு. லெட்ஜர் கணினிகளின் நெட்வொர்க்கில் விநியோகிக்கப்படுவதால், தோல்வி அல்லது பாதிப்பு எதுவும் இல்லை. கிரிப்டோகிராஃபியைப் பயன்படுத்தி பரிவர்த்தனைகள் பாதுகாக்கப்படுகின்றன, இது அங்கீகரிக்கப்படாத தரப்பினருக்கு தரவை மாற்றுவது அல்லது ஹேக் செய்வது மிகவும் கடினம்.

ஒட்டுமொத்தமாக, பிளாக்செயின் தொழில்நுட்பமானது தகவல்களைப் பரிமாறிக்கொள்வதற்கும் கண்காணிப்பதற்கும் மிகவும் திறமையான, பாதுகாப்பான மற்றும் வெளிப்படையான அமைப்புகளை உருவாக்குவதன் மூலம் பல தொழில்களில் புரட்சியை ஏற்படுத்தும் ஆற்றலைக் கொண்டுள்ளது.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page