ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் நிலையான வளர்ச்சி: பொருளாதார வளர்ச்சி மற்றும் சுற்றுச்சூழல் பொறுப்புகளை சமநிலைப்படுத்துதல்

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் நிலையான வளர்ச்சிக்கான லட்சிய இலக்குகளை நிர்ணயித்துள்ளது. நாடு அதன் கார்பன் தடம் குறைக்க, புதுப்பிக்கத்தக்க ஆற்றலை ஊக்குவிக்க மற்றும் அதன் இயற்கை வளங்களை பாதுகாக்க பல முன்முயற்சிகள் மற்றும் கொள்கைகளை தொடங்கியுள்ளது. ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் விஷன் 2021 என்பது மிகவும் குறிப்பிடத்தக்க முயற்சிகளில் ஒன்றாகும், இது நிலையான மற்றும் பன்முகப்படுத்தப்பட்ட பொருளாதாரத்தை உருவாக்குவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

இந்த பார்வையை அடைய, ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் புதுப்பிக்கத்தக்க எரிசக்தியில் அதிக முதலீடு செய்துள்ளது. 1.18 ஜிகாவாட் திறன் கொண்ட நூர் அபுதாபியில் உள்ள உலகின் மிகப்பெரிய சூரிய மின் உற்பத்தி நிலையங்களில் ஒன்றான நாட்டில் உள்ளது. ஐக்கிய அரபு அமீரகம் முகமது பின் ரஷீத் அல் மக்தூம் சோலார் பூங்காவையும் தொடங்கியுள்ளது, இது 2030 க்குள் 5,000 மெகாவாட் சுத்தமான ஆற்றலை உற்பத்தி செய்வதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

புதுப்பிக்கத்தக்க எரிசக்திக்கு கூடுதலாக, ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் அதன் கார்பன் தடத்தை குறைக்க பல கொள்கைகளை செயல்படுத்தியுள்ளது. புதிய கட்டிடங்கள் சுற்றுச்சூழலுக்கு உகந்த வகையில் வடிவமைக்கப்பட்டு கட்டப்பட வேண்டிய பசுமை கட்டிடக் குறியீடுகளை நாடு அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது. ஐக்கிய அரபு அமீரகம் கார்பன் விலை நிர்ணய திட்டத்தையும் செயல்படுத்தியுள்ளது, இது நிறுவனங்களின் பசுமை இல்ல வாயு வெளியேற்றத்திற்கு கட்டணம் வசூலிக்கிறது.

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் அதன் நிலையான வளர்ச்சி முயற்சிகளில் கவனம் செலுத்தும் மற்றொரு பகுதி நீர் பாதுகாப்பு ஆகும். நீர் நுகர்வு குறைக்கவும், நீர் மறுபயன்பாட்டை ஊக்குவிக்கவும் நாடு கொள்கைகளை அமல்படுத்தியுள்ளது. ஐக்கிய அரபு அமீரகம் அபுதாபி நிலைத்தன்மை வாரத்தை தொடங்கியுள்ளது, இது நீர் பாதுகாப்பு மற்றும் நிலையான ஆற்றலை மேம்படுத்துவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

இந்த முயற்சிகள் இருந்தபோதிலும், UAE அதன் நிலையான வளர்ச்சி இலக்குகளை அடைவதில் பல சவால்களை எதிர்கொள்கிறது. புதைபடிவ எரிபொருட்களை நாடு அதிக அளவில் நம்பியிருப்பது முதன்மையான சவால்களில் ஒன்றாகும். ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் புதுப்பிக்கத்தக்க ஆற்றலில் முன்னேற்றம் அடைந்தாலும், அதன் பொருளாதாரத்திற்கு எண்ணெய் மற்றும் எரிவாயுவையே அது பெரிதும் சார்ந்துள்ளது.

மற்றொரு சவாலானது, நாட்டின் விரைவான நகரமயமாக்கல் மற்றும் உள்கட்டமைப்பு வளர்ச்சி ஆகும். ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸின் மக்கள்தொகை அதிகரித்து வருவதால், எரிசக்தி மற்றும் வளங்களுக்கான தேவை அதிகரிக்கிறது, இது நாட்டின் சுற்றுச்சூழலில் ஒரு அழுத்தத்தை ஏற்படுத்துகிறது.

முடிவில், நிலையான வளர்ச்சி என்பது ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் தலையிடும் ஒரு முக்கிய பிரச்சினையாகும். புதுப்பிக்கத்தக்க ஆற்றலை ஊக்குவிப்பதிலும், அதன் கார்பன் தடயத்தைக் குறைப்பதிலும், இயற்கை வளங்களைப் பாதுகாப்பதிலும் நாடு குறிப்பிடத்தக்க முன்னேற்றங்களைச் செய்து வருகிறது. இருப்பினும், சமாளிக்க இன்னும் சவால்கள் உள்ளன, மேலும் ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் அதன் நிலையான வளர்ச்சி இலக்குகளை அடைய சுற்றுச்சூழல் பொறுப்புடன் பொருளாதார வளர்ச்சியை சமநிலைப்படுத்த வேண்டும்.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page