குடியிருப்பாளர்கள் கூடுதல் வருமானம் ஈட்டுவதற்காக ‘இரண்டாம் சம்பளம்’ திட்டம் அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது


ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸின் தேசிய மற்றும் வெளிநாட்டவர்களுக்கான கூடுதல் வருமானத்தை ஈட்டுவதற்காக உருவாக்கப்பட்ட தனிப்பயனாக்கப்பட்ட சேமிப்புத் தீர்வான இரண்டாவது சம்பளத்தைத் தொடங்குவதாக தேசிய பத்திரங்கள் அறிவித்துள்ளது. ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் சிறந்த ஓய்வூதியத் திட்டங்களை வழங்குவதை நோக்கமாகக் கொண்ட நீண்ட கால திட்டத்தின் முதல் பகுதியாக இந்தத் திட்டம் உள்ளது.

இரண்டாவது சம்பளம் தனிநபர்கள் தங்களின் விருப்பமான வாழ்க்கை முறையை தொடர்ந்து அனுபவிக்க முடியும் என்பதை உறுதி செய்வதற்காக தனிப்பயனாக்கப்பட்ட கூடுதல் வருமானத்தை உருவாக்கும் தீர்வை வழங்குவதன் மூலம் மக்களை மேம்படுத்துவதற்காக வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. இந்தத் திட்டம் இரண்டு முக்கிய கட்டங்களைக் கொண்டுள்ளது, முதலாவது “சேமிப்பு” கட்டமாகும், இதில் வாடிக்கையாளர்கள் 3 முதல் 10 ஆண்டுகள் வரை தேர்ந்தெடுக்கும் காலத்திற்கு ஒவ்வொரு மாதமும் தேசிய பத்திரங்களில் பணத்தை வைப்பார்கள். அடுத்தடுத்த “வருமானம்” கட்டமானது, வாடிக்கையாளர் ஒவ்வொரு மாதமும் வருமானத்தைப் பெறத் தொடங்குவதற்கு அனுமதிக்கிறது, மாதந்தோறும் அவர்களின் அடிப்படை முதலீட்டுத் தொகையையும், திரட்டப்பட்ட லாபத்தையும் பெறுகிறது.

எடுத்துக்காட்டாக, வாடிக்கையாளர்கள் 10 ஆண்டுகளுக்கு மாதாந்திர Dh5,000 சேமித்தால், அடுத்த 10 ஆண்டுகளுக்கு மாதாந்திர Dh7,500 பெறுவார்கள் என்று எதிர்பார்க்கலாம். இதேபோல், வாடிக்கையாளர்கள் 5 ஆண்டுகளுக்கு மாதம் ஒன்றுக்கு Dh5,000 சேமிக்க வேண்டும், ஆனால் அடுத்த 3 ஆண்டுகளுக்குள் ரிடீம் செய்யத் தேர்வுசெய்தால், அவர்கள் மூன்று ஆண்டுகளுக்கு Dh10,020 மாதாந்திரத் தொகையை வீட்டிற்கு எடுத்துச் செல்லலாம் – மாதாந்திர சேமிப்பை விட இரண்டு மடங்கு அதிகம். .

இரண்டாவது சம்பளத்தைத் தேர்ந்தெடுக்கும் வாடிக்கையாளர்கள் குறைந்தபட்சம் 3 வருட காலத்திற்கு குறைந்தபட்சம் 1,000 டிஹெம்முடைய மாதாந்திர முதலீட்டைச் செய்ய வேண்டும். சேமிப்பு மற்றும் சம்பள கட்டங்களின் அளவு மற்றும் காலவரையறையில் வாடிக்கையாளர்களுக்கு முழுமையான நெகிழ்வுத்தன்மை வழங்கப்படுவதால், எதிர்காலத்திற்கான கூடுதல் மாத வருமானத்தின் பாதுகாப்பை உருவாக்க வாடிக்கையாளர்கள் தங்களின் இரண்டாவது சம்பளத் திட்டத்தை உருவாக்கலாம். கல்விக் கட்டணம் செலுத்துதல், வீட்டிற்கான முன்பணம் அல்லது முதலீடுகள் போன்ற நிதி இலக்குகளை நிறைவேற்ற வாடிக்கையாளர்கள் தங்கள் சேமிப்பை மாதாந்திரக் கொடுப்பனவுகளுக்குப் பதிலாக மொத்தத் தொகையாகப் பெறவும் தேர்வு செய்யலாம்.

பொருளாதார வலுவூட்டலுக்கு கூடுதலாக, இரண்டாவது சம்பள வாடிக்கையாளர்களுக்கு தேசிய பத்திரங்கள் மூலம் உற்சாகமான வெகுமதிகள் மற்றும் பணப் பரிசுகள் மூலம் அவர்களின் நிதி நல்வாழ்வை அதிகரிக்க வாய்ப்பு உள்ளது. வாடிக்கையாளர்கள் தேசிய பத்திரங்களின் கவர்ச்சிகரமான AED 35 மில்லியன் வெகுமதி திட்டத்திற்கான அணுகலைப் பெறுகிறார்கள், அவர்கள் தேர்ந்தெடுக்கும் சேமிப்புக் காலத்தின் அடிப்படையில், 30 மடங்கு வரை வெற்றி பெறுவதற்கான கணிசமாக மேம்படுத்தப்பட்ட வாய்ப்புகள் உள்ளன.

தேசிய பத்திரங்களின் குழும தலைமை நிர்வாக அதிகாரி முகமது காசிம் அல் அலி கூறுகையில், “எங்கள் வாடிக்கையாளர்களுக்கு நிலையான கூடுதல் வருமானத்தை உருவாக்குவதற்கான வழிகளுக்கான வளர்ந்து வரும் தேவைக்கு பதிலளிக்கும் வகையில் நாங்கள் இரண்டாவது சம்பள திட்டத்தை உருவாக்கியுள்ளோம். இரண்டாவது சம்பளத்தில் மிகவும் தனிப்பயனாக்கப்பட்ட மற்றும் நெகிழ்வான சேமிப்புத் திட்டத்தை வழங்குவதில் நாங்கள் பெருமிதம் கொள்கிறோம், இது ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் வசிப்பவர்களுக்கு நிதிப் பாதுகாப்பை அடைவதற்கு மலிவு விலையில் தடையின்றி செயல்படுத்துகிறது. எங்கள் வாடிக்கையாளர்களுக்கு அவர்களின் நிதி எதிர்காலத்தை மேம்படுத்த புதிய புதுமையான வழிகளை உருவாக்க நாங்கள் தொடர்ந்து முயற்சிப்பதால், தொழில்துறையில் புதுமைக்கான எங்கள் அர்ப்பணிப்பு உறுதியாக உள்ளது.”

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் வலுவான சேமிப்புக் கலாச்சாரத்தை உருவாக்க உதவும் புதிய வழிகளை உருவாக்குவதன் மூலம், தேசிய பத்திரங்கள் அதன் தனித்துவமான, எளிமையான மற்றும் நெகிழ்வான தீர்வுகள் மூலம் எதிர்காலத்திற்கான நீண்ட கால வாய்ப்புகள் மற்றும் நிதி ஆரோக்கியத்தை உருவாக்க மக்களுக்கு உதவுவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளன.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page