#அமீரக செய்திகள்

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் அதிபர் ஷேக் மன்சூரை துணை அதிபராக நியமித்தார்

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸின் துணைப் பிரதமரும், ஜனாதிபதி நீதிமன்ற அமைச்சருமான ஷேக் மன்சூர் பின் சயீத் அல் நஹ்யானை நியமிக்க, ஐக்கிய அரபு எமிரேட் அதிபர், ஷேக் முகமது பின் சயீத் அல் நஹ்யான், ஐக்கிய அரபு அமீரக உச்ச கவுன்சிலின் ஒப்புதலுடன் தீர்மானங்களை வெளியிட்டார். ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸின் துணைத் தலைவராக, ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸின் துணைத் தலைவரும் பிரதமரும், துபாய் ஆட்சியாளருமான ஷேக் முகமது பின் ரஷித் அல் மக்தூமுடன்.

ஷேக் மன்சூர் 2004 இல் ஜனாதிபதி விவகார அமைச்சராக நியமிக்கப்பட்டார், ஜனாதிபதி நீதிமன்றத்தையும் ஜனாதிபதி விவகார அமைச்சையும் கையாண்டார். 2006 ஆம் ஆண்டில், அவர் அமைச்சரக வளர்ச்சி கவுன்சில் மற்றும் 2007 இல் எமிரேட்ஸ் முதலீட்டு ஆணையத்தின் தலைவராக நியமிக்கப்பட்டார்.

அபுதாபி வளர்ச்சிக்கான நிதியத்தின் தலைவராகவும் உள்ளார். அவர் அபுதாபி சுப்ரீம் பெட்ரோலியம் கவுன்சிலில் உறுப்பினராக உள்ளார் மற்றும் பல முதலீட்டு நிறுவனங்களின் வாரியங்களில் அமர்ந்துள்ளார்.

2000ல் தேசிய ஆவணக் காப்பகம், 2005ல் அபுதாபி மேம்பாட்டு நிதி, 2005ல் அபுதாபி உணவுக் கட்டுப்பாட்டு ஆணையம் மற்றும் 2006ல் அபுதாபி நீதித்துறை ஆகியவற்றின் தலைவராகவும் இருந்தார்.

ஷேக் மன்சூர் பின் சயீத் அல் நஹ்யான் நவம்பர் 21, 1970 அன்று அபுதாபியில் பிறந்தார், அங்கு அவர் உயர்நிலைப் பள்ளி வரை படித்தார். அவர் அமெரிக்காவில் தனது கல்வியைத் தொடர்ந்தார், மேலும் 1993 இல் சர்வதேச உறவுகளில் இளங்கலைப் பட்டம் பெற்றார்.

1997 ஆம் ஆண்டில், ஷேக் மன்சூர் அவரது மறைந்த தந்தை ஷேக் சயீத் பின் சுல்தான் அல் நஹ்யானின் அலுவலகத்தின் தலைவராக நியமிக்கப்பட்டார், நவம்பர் 2004 இல் ஷேக் சயீத் மறையும் வரை அவர் பதவி வகித்தார்.

அதே மாதத்தில், ஜனாதிபதி விவகார அமைச்சராக ஷேக் மன்சூர் நியமிக்கப்பட்டார், இது ஜனாதிபதியின் அலுவலகம் மற்றும் ஜனாதிபதி நீதிமன்றத்தை ஒன்றிணைத்து ஜனாதிபதி விவகார அமைச்சகத்தை உருவாக்குவதைத் தொடர்ந்து உருவாக்கப்பட்டது. மே 2009 இல், புதிய அமைச்சரவையின் உருவாக்கத்துடன், ஷேக் மன்சூர் பின் சயீத் துணைப் பிரதமராக நியமிக்கப்பட்டார், அந்த பதவியில் அவர் இன்றுவரை இருக்கிறார். ஜூலை 2022 இல், ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் ஜனாதிபதியால் வெளியிடப்பட்ட கூட்டாட்சி ஆணையைத் தொடர்ந்து ஷேக் மன்சூர் ஜனாதிபதி நீதிமன்றத்தின் அமைச்சராக நியமிக்கப்பட்டார்.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page