#அமீரக செய்திகள்

குடியிருப்பாளர்கள் தங்கள் எஞ்சிய உணவைத் தூக்கி எறிவதற்குப் பதிலாக எவ்வாறு தானம் செய்யலாம்

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் புனித ரமலான் மாதத்தில் உணவு வீணாக்கப்படுவது பொதுவாக உச்சத்தில் இருக்கும். எஞ்சியிருக்கும் உணவை என்ன செய்வது என்று பலருக்குத் தெரியாத நிலையில், அது பெரும்பாலும் குப்பைத் தொட்டியில்தான் போய்விடுகிறது. எவ்வாறாயினும், அதிகப்படியான உணவை நன்கொடையாக வழங்குவது, ஒரு கிளிக் அல்லது அழைப்பு மட்டுமே.

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் உணவு வங்கி குடியிருப்பாளர்களை தூக்கி எறிவதற்குப் பதிலாக தேவைப்படுபவர்களுக்கு உணவளிக்க அதிகப்படியான புதிய உணவைப் பயன்படுத்த ஊக்குவிக்கிறது.

“ரம்ஜான் மாதத்தில், துரதிர்ஷ்டவசமாக, மற்ற மாதங்களை ஒப்பிடும்போது, உணவுக் கழிவுகள் அதிகம். நாட்டிற்கு உள்ளேயும் வெளியேயும் தகுதியானவர்களுக்கு விநியோகிக்கப்படும் பல வழிகள் மூலம் குடியிருப்பாளர்கள் உபரி அல்லது உணவுக் கழிவுகளை பங்களிக்க முடியும்” என்று ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸின் உணவு வங்கியின் வழிநடத்தல் குழுவின் தலைவர் மணால் பின்ட் யாரூஃப் கூறினார்.

ஐக்கிய அரபு எமிரேட் குடியிருப்பாளர்கள் 8009999 என்ற எண்ணிற்கு அழைப்பதன் மூலமும், uaefoodbank@dm.gov.ae என்ற மின்னஞ்சல் முகவரிக்கு மின்னஞ்சல் அனுப்புவதன் மூலமும், அதன் சமூக ஊடக சேனல்கள் மூலம் வங்கியைத் தொடர்புகொள்வதன் மூலமும் நன்கொடை அளிக்கலாம்.

“கால் சென்டர் எண் 8009999 புனிதமான ரமலான் மாதத்தில் மட்டுமே இருக்கும், ஆனால் மின்னஞ்சல் ஆண்டு முழுவதும் வேலை செய்யும்” என்று மணால் கூறினார்.

உபரி அல்லது வீணான உணவு தொடர்பாக உணவு வங்கிக்கு மக்கள் எவ்வளவு நன்கொடை அளிக்கலாம் என்பதற்கு வரம்பு இல்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page