#வளைகுடா செய்திகள்

மக்காவில் ரமலானை முன்னிட்டு ஹோட்டல் ஆக்கிரமிப்பு விகிதம் 80% ஐ எட்டியது, இது 3 ஆண்டுகளில் இது மிக அதிகம்…

மக்கா – 2023 ஆம் ஆண்டு ரமலான் சீசனில் மக்காவில் உள்ள ஹோட்டல் மற்றும் தங்குமிடத் துறை மிகப்பெரிய எழுச்சியைக் கண்டது, ஏனெனில் ஹோட்டல் ஆக்கிரமிப்பு விகிதம் 80% ஐ எட்டியது, இது மூன்று ஆண்டுகளில் மிக அதிகம். இது மக்கா சேம்பரில் உள்ள ஹஜ் மற்றும் உம்ரா கமிட்டியால் வெளியிடப்பட்ட தரவுகளின்படி.

குறிப்பாக ரமலான் மாதத்தின் கடந்த 10 நாட்களில் அதிக தேவை காரணமாக நடப்பு புனித மாதத்தில் ஹோட்டல்களின் விலையும் அதிகரித்துள்ளது.

ரமலான் மாதத்தின் கடைசி 10 நாட்களில் மக்காவின் மையப் பகுதியில் உள்ள ஹோட்டல் அறை முன்பதிவு குறித்து Al-Eqtisadiah வணிக நாளிதழ் நடத்திய ஆய்வில், ஒரு நாளைக்கு SR3,000 முதல் SR9,000 வரையிலான விலைகள் கடந்த 10ஆம் தேதிக்கு முன்பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன. நாட்களில்.

மக்கா சேம்பரில் உள்ள ஹஜ் மற்றும் உம்ரா கமிட்டியின் தலைவர் அப்துல்லா அல்-காதி கூறுகையில், மக்காவில் உள்ள ஹோட்டல் அறைகளின் விலை நிர்ணயம் சில அளவுகோல்களுக்கு உட்பட்டது, இது பெரிய மசூதிக்கு அருகாமையில் இருப்பதுடன், விநியோகம் மற்றும் தேவை ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் முதலிடம் வகிக்கிறது. அத்துடன் வழங்கப்படும் சேவைகள்.

மக்காவில் உள்ள ஹோட்டல் அறை விலைகளை வேறுபடுத்துவது என்னவென்றால், இது பயண டிக்கெட்டுகளைப் போன்றது, குறிப்பாக மத்திய பகுதியில் அமைந்துள்ள ஹோட்டல்கள், ரமலான் சீசன் நெருங்கும்போது விலை படிப்படியாக அதிகரித்து, கடந்த 10 நாட்களில் இரட்டிப்பாகும். புனித மாதம்.

கோவிட்-19 தொற்றுநோய்க்குப் பிறகு அந்தத் துறையை மீட்டெடுக்கும் மற்றும் மீண்டும் செயல்படுத்தும் நோக்கத்துடன், மக்காவில் தங்குமிடத் துறையில் முதலீட்டாளர்களுடன் சுற்றுலா அமைச்சகம் முழு வெளிப்படைத்தன்மை மற்றும் தெளிவுடன் பணியாற்றியுள்ளது, என்றார்.

முதலீட்டாளர்கள் எதிர்கொள்ளும் சவால்களை அமைச்சகம் பயன்படுத்திக் கொண்டு தீர்வு கண்டுள்ளதாக அல்-காதி கூறினார். இது தொழில்துறைக்கு இடையூறாக இருக்கும் பிரச்சனைகளை நிவர்த்தி செய்ய பல மெய்நிகர் சந்திப்புகளை ஏற்பாடு செய்தது, இது துறையை விரைவாக மீட்டெடுக்க உதவியது.

மறுபுறம், கோவிட்-19 தொற்றுநோய்க்குப் பிறகு, இத்துறையில் உள்ள பல தொழிலாளர்கள், மக்காவின் மையப் பகுதியில் அறையின் விலை SR35,000-SR55,000 க்கு இடையில் இருந்தது, ஆனால் இப்போது அது SR45 ஐ எட்டியதைக் குறிப்பிட்டு விலைகள் அதிகரித்ததை உறுதி செய்துள்ளனர். ரமலான் மாதத்தின் கடைசி 10 நாட்களுக்கு ,000-SR 90,000.

உணவுப் பொருட்களின் விலை உயர்வு மற்றும் அதிக தேவையுடன் கூடுதலாக இயக்கச் செலவுகள் அதிகரித்ததன் காரணமாக விலைகள் உயர்ந்துள்ளன.

நடப்பு ரம்ஜான் சீசனில், குறிப்பாக விசாக்கள் தளர்த்தப்பட்டு, வெளிநாடுகளில் இருந்து வரும் யாத்ரீகர்களுக்கு சவுதி அரேபியா வழங்கிய வசதிகள் காரணமாக, மக்காவின் மையப் பகுதியில் அறைகளுக்கு அதிக தேவை ஏற்பட்டுள்ளதாக தொழிலாளர்கள் தெரிவித்தனர்.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page