#அமீரக செய்திகள் #ட்ரெண்டிங்

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸின் மத்திய வங்கி புதிய 1,000 திர்ஹம் ரூபாய் நோட்டுகளை புழக்கத்திற்காக வெளியிட்டது

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸின் மத்திய வங்கி (CBUAE) சந்தையில் புழக்கத்திற்காக பாலிமரால் செய்யப்பட்ட 1,000 திர்ஹம் மதிப்புடைய புதிய ரூபாய் நோட்டை வெளியிட்டுள்ளது. புதிய ரூபாய் நோட்டுகள் ஏப்ரல் 10, 2023 முதல் வங்கிகள் மற்றும் பரிவர்த்தனை மையங்களில் கிடைக்கும்.

புதிய ரூபாய் நோட்டின் வடிவமைப்பில், CBUAE UAE இன் வெற்றிக் கதையை முன்னிலைப்படுத்த ஆர்வமாக இருந்தது, UAE இன் முன்னோடி உலகளாவிய சாதனைகளை பிரதிபலிக்கும் கலாச்சார மற்றும் வளர்ச்சி சின்னங்களுடன் படங்களைப் பயன்படுத்தியது, இது ஒரு சாதனை நேரத்தில் வளர்ந்த நாடுகளில் அதன் நிலையை உயர்த்தியது. . புதிய ரூபாய் நோட்டின் வடிவமைப்பு, விண்வெளி ஆய்வில் முன்னணியில் இருக்கும் ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸுக்கு ஒரு யதார்த்தமாக மாறியுள்ள முன்னோக்கு பார்வை மற்றும் லட்சியங்களை உள்ளடக்கியது.

இந்த ரூபாய் நோட்டின் தனித்துவமான அழகியல் அம்சம், தற்போது புழக்கத்தில் உள்ள அதே மதிப்பிலான ரூபாய் நோட்டின் நிறங்களைப் பாதுகாக்கும் வெவ்வேறு பழுப்பு நிற நிழல்களாகும் , மேம்பட்ட இன்டாக்லியோ அச்சிடும் நுட்பங்களைப் பயன்படுத்தி உருவாக்கப்பட்ட வரைபடங்கள் மற்றும் கல்வெட்டுகளுடன்.

பாதுகாப்பு மற்றும் வடிவமைப்பு அம்சங்கள்
புதிய ரூபாய் நோட்டின் முன் பக்கத்தில் மறைந்த ஷேக் சயீத் பின் சுல்தான் அல் நஹ்யானின் உருவம், 1974 இல் நாசா முன்னோடிகளுடன் அவர் சந்தித்ததன் மூலம் ஈர்க்கப்பட்ட ஒரு விண்வெளி விண்கலத்தின் மாதிரிக்கு அடுத்ததாக சித்தரிக்கப்பட்டுள்ளது.

புதிய ரூபாய் நோட்டின் பின்புறம் அபுதாபியில் உள்ள பராக்கா அணுசக்தி ஆலையின் படம் இடம்பெற்றுள்ளது, இது நாட்டின் எரிசக்தி ஆதாரங்களை பல்வகைப்படுத்துவதிலும், கார்பன் வெளியேற்றத்தை குறைப்பதிலும் முக்கிய பங்கு வகிக்கும்.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page