#அமீரக செய்திகள்

ஐக்கிய அரபு எமிரேட் தொழிலாளர் சட்டம்: புதிய சீர்திருத்தங்கள் எவ்வாறு வேலைகளை உருவாக்கியுள்ளன, தனியார் துறை ஊழியர்களின் எண்ணிக்கையை அதிகரித்துள்ளன

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் தனது புதிய தொழிலாளர் சட்டத்தின் ஒரு பகுதியாக பெரிய சீர்திருத்தங்களை செயல்படுத்தி ஒரு வருடத்திற்கும் மேலாகிவிட்டது.

‘தொழிலாளர் உறவுகள் சட்டம் மற்றும் அதன் நிர்வாக ஒழுங்குமுறைகள்’ என அழைக்கப்படும் இந்த சீர்திருத்தங்கள் ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸின் தொழிலாளர் சந்தையை மேம்படுத்தியுள்ளன என்று உயர் அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார். ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸின் போட்டித்திறன் மற்றும் உற்பத்தித்திறனை இந்த சட்டம் உயர்த்தியது, வணிகம் செய்வதை எளிதாக்கியது மற்றும் தேசிய மற்றும் சர்வதேச திறமைகளை ஈர்த்தது என்று மனித வளங்கள் மற்றும் எமிரேட்டிசேஷன் அமைச்சர் டாக்டர் அப்துல்ரஹ்மான் அல் அவார் கூறினார்.

சட்டம் முதலாளிகள் மற்றும் ஊழியர்களுக்கு அவர்களின் ஒப்பந்த உறவுகளுக்கு பல்வேறு விருப்பங்களை வழங்குகிறது. மற்ற சீர்திருத்தங்களில், சட்டம் முழுநேர மற்றும் பகுதி நேர வேலைகள் உட்பட பல வேலை மாதிரிகளை அமைத்துள்ளது; தற்காலிக வேலை மற்றும் நெகிழ்வான நேரம். மனித வளங்கள் மற்றும் குடியேற்ற அமைச்சகம் (மோஹ்ரே) மாணவர்கள், கோல்டன் விசா வைத்திருப்பவர்கள் மற்றும் ஃப்ரீலான்ஸர்களுக்கு உட்பட 12 வகையான பணி அனுமதிகளை வழங்கத் தொடங்கியது. மரணம் மற்றும் ஆய்வுகள் போன்ற புதிய வகை இலைகளும் செயல்படுத்தப்பட்டன.

2021 ஆம் ஆண்டோடு ஒப்பிடுகையில், 2022 ஆம் ஆண்டு தனியார் துறை நிறுவனங்களின் மொத்த எண்ணிக்கையில் 11 சதவிகித வளர்ச்சியைக் கண்டது. கடந்த ஆண்டு 2.1 மில்லியனுக்கும் அதிகமான பணி அனுமதிகள் வழங்கப்பட்டன – முந்தைய ஆண்டின் 1.5 மில்லியனுடன் ஒப்பிடுகையில் 38 சதவிகித வளர்ச்சி.

தனியார் துறையில் ஒட்டுமொத்த ஊழியர்களின் எண்ணிக்கை 13 சதவீதம் உயர்ந்துள்ளது என்று அமைச்சர் மேலும் கூறினார்.

“குறிப்பாக, 2022ல் தனியார் துறையில் பெண்களின் பங்களிப்பு 20 சதவீதம் அதிகரித்துள்ளது. இது பெண்களுக்கு ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் தலைமையின் ஆதரவு மற்றும் பணியிடத்தில் அதிக சேர்க்கை மற்றும் பன்முகத்தன்மையை அடைவதற்கான தொழிலாளர் சந்தை சட்டம் மற்றும் தேசிய கொள்கைகளின் திறமைக்கு சான்றாகும். ” என்றார் டாக்டர் அல் அவார்.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page