#அமீரக செய்திகள்

துபாய்: பிளாட் பராமரிப்பு பொறுப்பு நில உரிமையாளரா அல்லது குத்தகைதாரரா?


கேள்வி: நான் துபாயில் அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் இருக்கிறேன். ஏசி, பிளம்பிங் மற்றும் பொது பராமரிப்பு போன்ற பராமரிப்புக்கு யார் பொறுப்பு? ஆலோசனை கூறுங்கள்.

பதில்: உங்கள் வினவலுக்கு இணங்க, நீங்கள் துபாயில் உள்ள அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் வசிக்கும் வாடகைதாரர் என்று கருதப்படுகிறது. எனவே, துபாய் எமிரேட்டில் நில உரிமையாளர்களுக்கும் குத்தகைதாரர்களுக்கும் இடையிலான உறவை ஒழுங்குபடுத்தும் 2007 ஆம் ஆண்டின் 26 ஆம் எண் சட்டத்தின் விதிகள் பொருந்தும்.

துபாயில், வாடகை குடியிருப்பின் பராமரிப்பு மற்றும் பழுதுபார்க்கும் பணிகளை மேற்கொள்வது ஒரு வீட்டு உரிமையாளரின் பொறுப்பாகும். இது துபாய் வாடகைச் சட்டத்தின் பிரிவு 16 இன் படி உள்ளது, இது கூறுகிறது, “கட்சிகளால் வேறுவிதமாக ஒப்புக் கொள்ளப்படாவிட்டால், குத்தகை ஒப்பந்தத்தின் போது ஒரு நில உரிமையாளர், உண்மையான சொத்து பராமரிப்பு பணிகளுக்கு மற்றும் ஏதேனும் முறிவுகளை சரிசெய்வதற்கு பொறுப்பாவார் அல்லது குத்தகைதாரரின் உண்மையான சொத்தை முழுமையாகப் பயன்படுத்துவதை பாதிக்கும் குறைபாடு.”

மேலும், ஒரு வாடகை குடியிருப்பில் ஏற்படும் ஏதேனும் உடைப்பு, சேதங்கள் அல்லது குறைபாடுகளை சரிசெய்வதற்கும், குத்தகைதாரரின் கட்டுப்பாட்டிற்கு அப்பாற்பட்ட காரணங்களால் அத்தகைய உடைப்பு, சேதங்கள் அல்லது குறைபாடுகள் ஏற்பட்டால், நில உரிமையாளர் பொறுப்பேற்கலாம். இது துபாய் வாடகைச் சட்டத்தின் பிரிவு 17 இன் கீழ் உள்ளது, இது கூறுகிறது, “ஒரு நில உரிமையாளர் உண்மையான சொத்து அல்லது அதன் வசதிகள் அல்லது உபகரணங்களில் ஏதேனும் மாற்றங்களைச் செய்யக்கூடாது. அவரால் அல்லது அவரால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட வேறு எந்த நபரால் செய்யப்பட்ட எந்த மாற்றங்களுக்கும் நில உரிமையாளர் பொறுப்பாவார். கூடுதலாக, குத்தகைதாரரின் கட்டுப்பாட்டிற்கு அப்பாற்பட்ட காரணங்களுக்காக உண்மையான சொத்தினால் ஏற்படும் முறிவு, குறைபாடு, குறைபாடு அல்லது சேதத்திற்கு நில உரிமையாளர் பொறுப்பாவார்.”

மேற்கூறியவற்றைக் கருத்தில் கொண்டு, வாடகைக்கு எடுத்த குடியிருப்பின் பராமரிப்பு மற்றும் பழுதுபார்க்கும் பணிகளை மேற்கொள்வது உங்கள் வீட்டு உரிமையாளரின் பொறுப்பாகும். .

எவ்வாறாயினும், வாடகைதாரராக, வாடகைக்கு எடுக்கப்பட்ட குடியிருப்பை நல்ல நிலையில் பராமரிப்பது உங்கள் பொறுப்பாகும், மேலும் உங்கள் வீட்டு உரிமையாளரின் அனுமதியைப் பெறாமல் எந்த மாற்றமும் மற்றும்/அல்லது மறுசீரமைப்பு அல்லது பராமரிப்புப் பணிகளைச் செய்யக்கூடாது. இது துபாய் வாடகை சட்டத்தின் பிரிவு 19ன் கீழ் உள்ளது.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page