#அமீரக செய்திகள்

9 நாள் ஈத் அல் பித்ர் நீண்ட வார இறுதியா? GCC நாடுகளுக்கான இஸ்லாமிய விடுமுறை தேதிகள் வெளிப்படுத்தப்பட்டுள்ளன


புனித ரமலான் மாதம் முடிவடைய இன்னும் இரண்டு வாரங்களே உள்ளன, மேலும் நாடு முழுவதும் வசிப்பவர்கள் இஸ்லாமிய பண்டிகை அடிக்கடி கொண்டு வரும் நீண்ட வார இறுதிக்கு தயாராகி வருவதால், ஈத் அல் பித்ரின் உற்சாகம் உச்சத்தில் உள்ளது.

ஹிஜ்ரி நாட்காட்டியில் ரமழானைத் தொடர்ந்து வரும் ஷவ்வால் முதல் புனித மாதத்திற்குப் பிறகு கொண்டாடப்படும் இந்த விடுமுறை 2023 ஆம் ஆண்டின் முதல் நீண்ட வார இறுதியைக் குறிக்கும். இது ஏப்ரல் 20 வியாழன் முதல் ஏப்ரல் 23 ஞாயிற்றுக்கிழமை வரை இருக்கலாம்.

மார்ச் 23, வியாழன் அன்று எமிரேட்ஸில் புனித மாதம் தொடங்கியது. சந்திரனைப் பார்க்கும் போது இஸ்லாமிய மாதங்கள் 29 அல்லது 30 நாட்களுக்கு நீடிக்கும். வானியல் கணக்கீடுகளின்படி, இந்த ஆண்டு ரம்ஜான் 29 நாட்கள் நீடிக்கும்.

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் பிரியமான திருவிழாவிற்கான உற்சாகம் அதிகரித்துள்ள நிலையில், அதற்கான விமானக் கட்டணங்கள் உயரத் தொடங்கியுள்ளன மற்றும் பயண விசாரணைகள் மற்றும் முன்பதிவுகள் ஏற்கனவே தொடங்கிவிட்டன – பெரும்பாலான ஒருங்கிணைப்பாளர்கள் பேக்கேஜ்கள் விற்றுத் தீர்ந்துவிட்டதாகக் கூறுகின்றனர் – GCC முழுவதும் ஈத் அல் பித்ர் வார இறுதி தேதிகள் இதோ.

பஹ்ரைன்
பஹ்ரைனில் ஈத் அல் பித்ர் ஏப்ரல் 21 வெள்ளிக்கிழமை வரும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, மேலும் ஏப்ரல் 23 ஞாயிற்றுக்கிழமை வரை நீடிக்கும்.


குவைத்
குவைத்தில் நீண்ட வார இறுதி நாட்கள் ஏப்ரல் 21 வெள்ளிக்கிழமை தொடங்கி ஏப்ரல் 23 ஞாயிற்றுக்கிழமை வரை நீடிக்கும் என்று உள்ளூர் ஊடகங்கள் கணித்துள்ளன.

ஓமன்
உள்ளூர் ஊடகங்களின்படி, ஈத் அல் பித்ரின் முதல் நாள் சனிக்கிழமை, ஏப்ரல் 22 அன்று வரக்கூடும், மேலும் குடியிருப்பாளர்கள் ஒன்பது நாள் விடுமுறையை எதிர்பார்க்கிறார்கள். நாடு இப்போது அரசு மற்றும் தனியார் துறை ஊழியர்களுக்கு ஒரே எண்ணிக்கையிலான விடுமுறைகளை வழங்குகிறது, நீண்ட இடைவெளிகளும் உள்ளூர் சுற்றுலாவை மேம்படுத்த உதவுகின்றன.

கத்தார்
நாட்டில் ஈத் ஏப்ரல் 21 வெள்ளிக்கிழமை தொடங்கும், விடுமுறைகள் ஏப்ரல் 23 ஞாயிற்றுக்கிழமை முதல் ஏப்ரல் 25 செவ்வாய் வரை இருக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

சவூதி அரேபியா
ஒரு ட்வீட்டில், சவூதி மத்திய வங்கி (SAMA) ராஜ்யத்தில் ஈத் அல் பித்ர் ஏப்ரல் 17 திங்கள் அன்று வேலை நாளின் முடிவில் தொடங்கும் என்றும், ஏப்ரல் 25 செவ்வாய்க்கிழமை முடிவடையும் என்றும், அன்று வேலை மீண்டும் தொடங்கும் என்றும் அறிவித்தது.

You cannot copy content of this page