#அமீரக செய்திகள்

சாதாரணமாக கருதக்கூடிய இந்த 10 விஷயங்களை நீங்கள் செய்தால் UAE ல் தண்டனை நிச்சயம்

தங்களுக்குத் தெரியாத குற்றத்திற்காக சிறைக்குச் செல்வதையோ அல்லது அபராதம் விதிக்கப்படுவதையோ யாரும் விரும்புவதில்லை. ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் உங்களை கடுமையான சிக்கலில் சிக்க வைக்கும் 10 பாதிப்பில்லாத குற்றங்களை நாங்கள் சுற்றி வளைத்துள்ளோம். நீங்கள் எச்சரிக்கப்படவில்லை என்று சொல்லாதீர்கள்

1. ஒருவரை முட்டாள் என்று அழைப்பது

ஒருவரை முட்டாள் என்று அழைப்பது சிறைத்தண்டனை மற்றும் அபராதம் விதிக்கக்கூடிய குற்றமாக கருதப்படுகிறது.

மீறினால் : ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் கூட்டாட்சி தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 373.

தண்டனை: ஓராண்டு சிறை தண்டனை மற்றும் 10,000 திர்ஹம் அபராதம்.

2. சட்டவிரோத செயற்கைக்கோள் டிவி

உங்களுக்குப் பிடித்த நிகழ்ச்சியைப் பார்க்க, Dish TV அல்லது வேறு ஏதேனும் அங்கீகரிக்கப்படாத செயற்கைக்கோள் டிஷ் ஆண்டெனாவை நிறுவ ஆசைப்படுகிறீர்களா? நீங்கள் ஆபத்துடன் ஊர்சுற்றுகிறீர்கள். திருட்டு டிவி சேவைகளைப் பயன்படுத்தும் குடியிருப்பாளர்கள் குற்றவியல் நடவடிக்கையை எதிர்கொள்ள நேரிடும். ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் உரிமம் பெறாத, அங்கீகரிக்கப்படாத மற்றும் சட்டவிரோத தொலைக்காட்சி சேவை வழங்குநர்களால் தொலைக்காட்சி சேவையின் விளம்பரம், விற்பனை மற்றும்/அல்லது விநியோகம் சட்டவிரோதமானது, அதிகாரிகள் பலமுறை எச்சரித்துள்ளனர்.

மீறினால் : 2002க்கான சட்ட எண். 7 மற்றும் 1992க்கான ஃபெடரல் டிரேட்மார்க் சட்டம் எண். 37 மற்றும் அதன் அடுத்தடுத்த திருத்தங்கள்

அபராதம்: Dh2,000 அபராதம் மற்றும் சட்ட நடவடிக்கை.

3. கச காசா விதைகளை  வாங்கி வருவது

கச காசா (வெள்ளை பாப்பி விதைகள்) பொதுவாக இந்திய மற்றும் பாகிஸ்தானிய உணவுகளில், குறிப்பாக கறிகள் மற்றும் கபாப்களில், அவற்றின் சுவையை மேம்படுத்த பயன்படுத்தப்படுகிறது. ஆனால் நீங்கள் அவர்களை ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸுக்கு கொண்டு வர திட்டமிட்டால், அந்த எண்ணத்தை புறக்கணிக்கவும். போஸ்டா என்றும் அழைக்கப்படும் கச காசா நாட்டில் தடைசெய்யப்பட்டுள்ளது, மேலும் அதைக் கண்டறிபவர்கள் நீண்ட காலச் சிறைத் தண்டனையை எதிர்கொள்ள நேரிடும்.

மீறினால் : 1995 ஆம் ஆண்டின் ஃபெடரல் சட்டம் எண். 14, இது போதைப்பொருள் மற்றும் மனோவியல் பொருள் உற்பத்தி, இறக்குமதி, ஏற்றுமதி, போக்குவரத்து, வாங்குதல், விற்பது, வைத்திருத்தல், சேமித்தல் ஆகியவற்றை குற்றமாக்குகிறது.

தண்டனை: 20 ஆண்டுகள் சிறை.

4. சட்டவிரோத வீட்டு உதவியாளர்களை பணியமர்த்துதல்

வீட்டு உதவியை அவர்கள் ஆட்சேர்ப்பு செய்பவர்கள் ஸ்பான்சர் செய்ய வேண்டும். ஆனால், சட்ட விரோதமாக ஒருவரை வேலைக்கு அமர்த்தும் தைரியம் உங்களிடம் இருந்தால், பயங்கரமான விளைவுகளைப் பற்றி சிந்திக்கவும் உங்களுக்குத் தைரியம் இருக்க வேண்டும்.

மீறினால் : வீட்டுப் பணியாளர்கள் மீதான 2017 ஆம் ஆண்டின் 10 ஆம் எண் கூட்டாட்சி சட்டம்.

அபராதம்: சிறைத்தண்டனை தவிர 50,000 திர்ஹம் மற்றும் 5 மில்லியன் திர்ஹம் வரை அபராதம்.

5. பூனைகளுக்கு உணவளித்தல்

வீடற்ற மற்றும் பசியுள்ள பூனைகளுக்கு உணவு கொடுப்பது ஒரு மனிதாபிமான செயலாக தோன்றலாம், ஆனால் அது இல்லை. காட்டு விலங்குகளுக்கு உணவளிப்பதால், இன்னும் கூடுதலான பூனைக்குட்டிகளைப் பெற்றெடுக்கும் திறனை அதிகரிக்கிறது, அவை அகால மரணங்களை அனுபவித்து இறக்கும் என்று விலங்கு நலக் குழுக்கள் கூறுகின்றன. துபாயில் காகம், புறாக்கள், தெருநாய்கள் மற்றும் பூனைகள் போன்ற பறவைகளுக்கு உணவளிப்பதும் துபாயில் தடை செய்யப்பட்டுள்ளதாக துபாய் நகராட்சி தெரிவித்துள்ளது.

மீறினால் : துபாய் நகராட்சி விதிகள்

அபராதம்: Dh500.

6. விபத்து காட்சியை படமாக்குதல்

காயங்கள் அல்லது சேதங்களுக்கு இழப்பீடு பெற நீங்கள் திட்டமிட்டால் ஒழிய, விபத்துக்களின் படங்கள் அல்லது வீடியோக்களை எடுப்பது நல்ல யோசனையல்ல, ஏனெனில் இது ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் கடுமையான குற்றமாகும். உண்மையில், ஒரு விபத்தை சுற்றி கூடுவது கூட சட்டப்படி தண்டனைக்குரியது.

மீறினால் : இந்த ஆண்டு ஜனவரி 2 முதல் அமலுக்கு வந்த ஐக்கிய அரபு எமிரேட் சைபர் கிரைம் சட்டத்தின் கீழ் 2021 இன் சட்ட எண் 34 இன் பிரிவு 44 மற்றும் போக்குவரத்து கட்டுப்பாடு விதிகள் மற்றும் நடைமுறைகள் குறித்த 2017 ஆம் ஆண்டுக்கான அமைச்சர் தீர்மானம் எண் 178 இன் கீழ் ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 197

அபராதம்: விபத்தில் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் புகைப்படம் எடுப்பதற்காக ஆறு மாத சிறை அல்லது/மற்றும் 150,000 மற்றும் Dh500,000 வரை அபராதம். விபத்து நடந்த இடத்தில் கூட்டத்தை கூட்டினால் 1,000 ரூபாய் அபராதம்.

7. நிதி திரட்டுதல்

உங்கள் நோக்கம் எவ்வளவு உன்னதமாக இருந்தாலும், அனுமதியின்றி நிதி திரட்டுவது பேரழிவை ஏற்படுத்தும். ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் நன்கொடைகள் சட்டத்தின் கீழ், இத்தகைய நடவடிக்கைகள் குறிப்பிட்ட நிறுவனங்களுக்கு மட்டுமே. ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் சட்டத்தின் புதிய நிதி திரட்டும் சட்டம் தனிநபர்கள் நிதி திரட்டும் நடவடிக்கைகளை நடத்துவதையோ அல்லது ஒழுங்கமைப்பதையோ தடை செய்கிறது. உரிமம் பெற்ற தொண்டு நிறுவனங்கள், கூட்டாட்சி மற்றும் உள்ளூர் அதிகாரிகள் மட்டுமே நன்கொடைகளை சேகரிக்கவும், பெறவும் மற்றும் வழங்கவும் முடியும்.

மீறினால் : 2021 ஆம் ஆண்டின் ஃபெடரல் சட்டம் எண். 3 நிதி திரட்டும் செயல்பாடுகளை ஒழுங்குபடுத்துதல் (‘UAE இன் புதிய நிதி திரட்டும் சட்டம்’) மற்றும் துபாய் எமிரேட்டில் நன்கொடைகள் திரட்டுவதை ஒழுங்குபடுத்தும் 2015 ஆம் ஆண்டின் ஆணை எண். 9 இன் விதிகள் துபாய் நிதி திரட்டும் சட்டம்’)

அபராதம்: 200,000 க்குக் குறையாத அபராதம் மற்றும் அதிகபட்சம் 500,000 Dh. பிற தண்டனைகளில் சிறைத்தண்டனை மற்றும் திரட்டப்பட்ட நிதியை பறிமுதல் செய்தல் ஆகியவை அடங்கும்.

8. பொது இடத்தில் கார் கழுவுதல்

இது உங்களை கைது செய்யாது, சரி, ஆனால் அது அபராதம் விதிக்கலாம். வீடுகளுக்கு வெளியே, நுழைவாயில் உள்ள சமூகங்கள் அல்லது தெருக்களில் கார்களைக் கழுவுவது கண்டிப்பாகத் தடைசெய்யப்பட்டுள்ளது.

நீங்கள் மீறும் விதி: நகராட்சி விதிகள்.

அபராதம்: Dh500.

9. உரிமம் இல்லாத மசாஜ் சேவை

மசாஜ் அழுத்தம் மற்றும் இரத்த அழுத்தத்தை குறைக்கிறது. இருப்பினும், Visiting அட்டைகள் மூலம் வாடிக்கையாளர்களைக் கவர்ந்திழுக்கும் ஒரு மசாஜ் செய்பவரிடம் மோசமான படங்களை எடுத்துச் செல்வது உங்களுக்கு மிகுந்த வேதனையை உண்டாக்கும். துபாய் காவல்துறையின் கூற்றுப்படி, நீங்கள் மிரட்டி பணம் பறிப்பவர்களுக்கு பலியாகலாம். அது போதுமானதாக இல்லை என்றால், உங்களுக்கு அபராதம் அல்லது சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படலாம்.

மீறினால் : ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 356

தண்டனை: ஓராண்டு சிறை அல்லது அபராதம் அல்லது இரண்டும்.

10. அனுமதி இல்லாமல் ஒருவரின் தொலைபேசியை பார்ப்பது

ஒருவரின் ஃபோன் மூலம் அனுமதியின்றி பெறப்பட்ட Password கொண்டு எந்தத் தகவல் அமைப்பையும் அணுகினால், கடுமையான அபராதம் விதிக்கப்படும். குற்றம் செய்யும் நோக்கத்துடன் Password பெறுவது கடுமையான குற்றமாகக் கருதப்படும்.

மீறினால் : மின்னணு குற்றங்கள் மற்றும் வதந்திகளை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான ஃபெடரல் ஆணை-சட்ட எண். 34 இன் 2021 இன் பிரிவு 9, சைபர் கிரைம் சட்டம் என்றும் குறிப்பிடப்படுகிறது.

அபராதம்: அனுமதியின்றி பெறப்பட்ட Password கொண்டு எந்தவொரு தகவல் அமைப்பையும் அணுகுவதற்கு 50,000 மற்றும் Dh100,000 வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும்/அல்லது அபராதம். கிரிமினல் நோக்கம் இருந்தால், குறைந்தபட்சம் ஆறு மாத சிறைத்தண்டனை மற்றும்/அல்லது 300,000 மற்றும் Dh500,000 வரை அபராதம் விதிக்கப்படும்.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page