#அமீரக செய்திகள்

ஈத் அல் பித்ர் 2023 அறிவிக்கப்பட்டது: சவுதி அரேபியாவில் ஷவ்வால் பிறை நிலவு காணப்பட்டது

புனித ரமலான் மாதத்தின் முடிவைக் குறிக்கும் பிறை நிலவு சவுதி அரேபியாவில் வியாழக்கிழமை மாலை காணப்பட்டதாக SPA தெரிவித்துள்ளது. சவூதி உச்சநீதிமன்றத்தின் கூற்றுப்படி, நாளை வெள்ளிக்கிழமை (ஏப்ரல் 21), ஹிஜ்ரி 1444 ஆம் ஆண்டிற்கான ஈத் அல் பித்ரின் முதல் நாள். இந்த தேதி இஸ்லாமிய காலண்டர் மாத ஷவ்வாலின் முதல் நாளையும் குறிக்கிறது.

சவூதி அரேபியாவின் மனித வளங்கள் மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சகம் ஈத் அல் பித்ர் விடுமுறை ஏப்ரல் 21 வெள்ளிக்கிழமை முதல் தொடங்கும் என்று தெரிவித்துள்ளது. விடுமுறைகள் நான்கு நாட்களுக்கு இருக்கும் மற்றும் வழக்கமான வேலை நேரம் ஏப்ரல் 25 செவ்வாய் முதல் தொடங்கும். இது தனியாருக்கும் பொருந்தும்.

ரமலான் 29 (வியாழன்) மாலை சந்திரனைப் பார்க்க முயற்சி செய்ய அனைத்து முஸ்லிம்களையும் சவுதி சந்திரனைப் பார்க்கும் குழு அழைப்பு விடுத்துள்ளது. சந்திரனைப் பார்க்கும் போது இஸ்லாமிய மாதங்கள் 29 அல்லது 30 நாட்கள் நீடிக்கும். வியாழன் அன்று சந்திரன் காணப்பட்ட நிலையில், புனித ரமலான் மாதம் 29 நாட்கள் நீடித்தது.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page