#அமீரக செய்திகள்

டீசல் விலை குறைவதால் UAE பெட்ரோல் விலை 5% அதிகரித்துள்ளது


ஞாயிற்றுக்கிழமை UAE ஆனது ஞாயிற்றுக்கிழமை மே 2023 மாதத்திற்கான சில்லறை பெட்ரோல் விலையை ஐந்து சதவீதத்திற்கும் மேலாக உயர்த்தியது, ஏனெனில் எண்ணெய் உற்பத்தி செய்யும் நாடுகளின் உற்பத்தி குறைப்பு காரணமாக உலகளாவிய எண்ணெய் விலை உயர்ந்துள்ளது.

ஏப்ரலில், UAE, ரஷ்யா, அல்ஜீரியா, கஜகஸ்தான் மற்றும் பிற GCC நாடுகள் எண்ணெய் உற்பத்தியில் ஒரு நாளைக்கு 1.64 மில்லியன் பீப்பாய்கள் என்ற திடீர் குறைப்பை அறிவித்தன, இது எண்ணெய் விலையை உயர்த்தியது.

மே 2023 இல், Super 98 பெட்ரோல் விலை லிட்டருக்கு 3.16 Dhhகளாக இருக்கும், இது ஏப்ரல் மாதத்தில் 3.01 Dhs ஆக இருந்தது. இதேபோல், ஸ்பெஷல் 95 பெட்ரோல் விலை லிட்டருக்கு 2.90 தில் இருந்து 3.05 ஆகவும், E-Plus லிட்டருக்கு 2.82 தில் இருந்து 2.97 Dhs மாகவும் உயர்த்தப்பட்டுள்ளது.

மே மாதத்திற்கான திருத்தப்பட்ட கட்டணங்கள் 2023 இல் மிக அதிகமாக இருக்கும், இது போக்குவரத்துச் செலவை அதிகப்படுத்தும் மற்றும் பொதுப் போக்குவரத்தை அடிக்கடி பயன்படுத்த மக்களை ஊக்குவிக்கும்.

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் 2015 இல் சில்லறை எரிபொருள் விலைகளை கட்டுப்பாட்டை நீக்கியது மற்றும் அவற்றை உலகளாவிய எண்ணெய் விலைகளுடன் சீரமைத்தது. எனவே, உள்ளூர் எரிபொருள் சில்லறை விற்பனையாளர்களின் சுமையைக் குறைக்க, உலக விலைக்கு ஏற்றவாறு ஒவ்வொரு மாத இறுதியிலும் கட்டணங்கள் திருத்தப்படுகின்றன.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page