#அமீரக செய்திகள்

அமீரக நிறுவனங்கள், ஊழியர்களுக்கு அடுத்த மாதம் அமலுக்கு வரும் 3 காலக்கெடு

நிறுவனங்கள், ஊழியர்களுக்கு அடுத்த மாதம் அமலுக்கு வரும் 3 காலக்கெடு
2023 ஆம் ஆண்டின் தொடக்கத்தில் இருந்து, UAE இல் பல முயற்சிகள் நடைமுறைக்கு வந்துள்ளன, இதில் புதிய Emiratisation விதிகள் மற்றும் அஜ்மான் மற்றும் உம்முல் குவைனில் பிளாஸ்டிக் மீதான தடை ஆகியவை அடங்கும். ஆண்டின் ஐந்தாவது மாதம் உருண்டோடி வருவதால், ஜூன் 2023ல் பல காலக்கெடுக்கள் நடைமுறைக்கு வர இன்னும் ஒரு மாதம் மட்டுமே உள்ளது.

கார்ப்பரேட் வரி முதல் வேலையின்மை காப்பீடு வரை, இங்கே 3 காலக்கெடு நிறுவனங்கள் மற்றும் UAE இல் உள்ள ஊழியர்கள் அடுத்த மாதம் ஒரு கண் வைத்திருக்க வேண்டும்.

  1. கார்ப்பரேட் வரி, ஜூன் 1
    ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸின் நிதி அமைச்சகம், நாட்டின் பெருநிறுவன வரி முறைக்கு வெளிப்படைத்தன்மை மற்றும் தெளிவைக் கொண்டுவர இரண்டு முடிவுகளை வெளியிட்டுள்ளது, இது ஜூன் 1, 2023 முதல் நடைமுறைக்கு வரும்.

2023 இன் அமைச்சர் முடிவு எண். 82, தணிக்கை செய்யப்பட்ட நிதிநிலை அறிக்கைகளைத் தயாரிக்கவும் பராமரிக்கவும் 50 மில்லியனுக்கும் அதிகமான வருவாயைப் பெறும் வரிக்குட்பட்ட நிறுவனங்கள் – தகுதிபெறும் இலவச மண்டல நிறுவனங்கள் உட்பட – குறிப்பிடுகிறது.

  1. எமிரேடிசேஷன் இலக்கு, ஜூன் 30
    மனித வளங்கள் மற்றும் குடியேற்ற அமைச்சகம் (MoHRE) சமீபத்தில் ஜூன் 30 ஆம் தேதிக்குள், 50 அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட பணியாளர்களைக் கொண்ட நிறுவனங்கள் திறமையான வேலைகளில் 1 சதவீத எமிரேட்டியர்களைக் கொண்டிருக்க வேண்டும் என்று அறிவித்தது. இது 2022 ஆம் ஆண்டின் இறுதிக்குள் நிறுவனங்கள் அடைந்திருக்க வேண்டிய 2 சதவீத எமிரேடிசேஷன் கூடுதலாகும்.

ஜூலை 2023 இல், இந்த ஆண்டு மற்றும் 2022 இலக்குகளுக்குத் தேவையான அரையாண்டு விகிதத்தை அடையாததற்காக, இணக்கமற்ற நிறுவனங்களுக்கு அபராதம் விதிக்கப்படும். பணியமர்த்தப்படாத ஒவ்வொரு எமிராட்டிக்கும் 42,000 திர்ஹம் அபராதம் விதிக்கப்படும். 2023 ஆம் ஆண்டிற்கான கணக்கீடு மாதத்திற்கு 7,000 திர்ஹம் ஆகும். 2026 வரை ஆண்டுக்கு 1,000 திர்ஹம் அபராதம் அதிகரிக்கும்.

  1. வேலை இழப்பு காப்பீடு, ஜூன் 30
    வேலையின்மை காப்பீட்டுச் சந்தாவுக்கான ஜூன் 30 காலக்கெடுவை சந்திக்கத் தவறிய ஊழியர்கள் அபராதம் செலுத்த வேண்டும்.

2022 இன் ஃபெடரல் ஆணை-சட்ட எண். 13 இன் கீழ், பொது மற்றும் தனியார் துறைகளில் உள்ள அனைத்து ஊழியர்களும் திட்டத்தில் பதிவு செய்வது கட்டாயமாகும். சந்தா ஜனவரி 1, 2023 அன்று திறக்கப்பட்டது.

உத்தியோகபூர்வமாக தன்னார்வ வேலை இழப்பு (ILOE) காப்பீடு என்று அழைக்கப்படுகிறது, இது ஒழுங்கு நடவடிக்கை அல்லது ராஜினாமா தவிர வேறு காரணங்களால் வேலை இழந்தால் குடியிருப்பாளர்களுக்கு நிதிப் பாதுகாப்பை வழங்க முயல்கிறது.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page