#அமீரக செய்திகள்

ஈத் அல் அதா விடுமுறையை முன்னிட்டு அனைத்து தனியார் பள்ளிகளும் ஜூன் 26 அன்று மூடப்படுமா? KHDA வதந்திகளை தெளிவுபடுத்துகிறது

ஜூன் 26 அன்று அனைத்துப் பள்ளிகளும் மூடப்படும் என்று ஒரு செய்தி இணையதளம் செய்தி வெளியிட்டதைத் தொடர்ந்து, துபாயின் கல்விக் கட்டுப்பாட்டாளர் விளக்கம் அளித்துள்ளார். இஸ்லாமியப் பண்டிகையான ஈத் அல் அதாவைக் குறிக்கும் வகையில், முன்னறிவிக்கப்பட்ட விடுமுறைக்கு ஒரு நாள் முன்னதாக பள்ளிகள் மூடப்படும் என்று அறிக்கை கூறியுள்ளது.

வெளியீட்டின் அறிக்கைக்கு பதிலளிக்கும் விதமாக அறிவு மற்றும் மனித மேம்பாட்டு ஆணையம் (KHDA) ட்விட்டரில் பதிவிட்டுள்ளது. “கல்வி ஆண்டின் இறுதியில் விவரங்களுக்கு பெற்றோர்கள் தங்கள் பள்ளியின் அங்கீகரிக்கப்பட்ட கல்விக் காலெண்டரைப் பார்க்க வேண்டும். ஈத் அல் அதா விடுமுறைக்கான தேதிகள் மத்திய அரசால் அறிவிக்கப்படும்.

வானியல் கணக்கீடுகளின்படி, ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் வசிப்பவர்கள் செவ்வாய்க்கிழமை, ஜூன் 27 முதல் ஈத் அல் அதாவிற்கு ஆறு நாள் இடைவெளியைப் பெறுவார்கள். இருப்பினும், உண்மையான தேதிகள் சந்திரனின் பார்வைக்கு உட்பட்டது, இது இஸ்லாமிய காலண்டர் மாதங்களின் தொடக்கத்தையும் முடிவையும் தீர்மானிக்கிறது. .

மேற்கூறிய அறிக்கை திங்கள்கிழமை பள்ளிகள் மூடப்படும் என்று பரிந்துரைத்தது – இது மாணவர்களுக்கு ஒன்பது நாள் இடைவெளியைக் கொடுக்கும், அதைத் தொடர்ந்து கோடை விடுமுறை. இருப்பினும், KHDA படி, இது “வழக்கு இல்லை”.

பள்ளிகள் தங்கள் கல்வி காலெண்டர்களை KHDA க்கு ஒப்புதலுக்காக சமர்ப்பிக்கின்றன, பொதுவாக ஆண்டின் தொடக்கத்தில். பள்ளி நாட்களின் குறைந்தபட்ச எண்ணிக்கை 182 நாட்கள்.

ஒவ்வொரு தனியார் பள்ளியின் கல்வி நாட்காட்டியையும் அதிகாரம் அதன் இணையதளத்தில் வெளியிடுகிறது. “அனைத்து தனியார் பள்ளிகளும் பொது விடுமுறை நாட்களை (ஈத், ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் தேசிய தினம் போன்றவை) பெற்றோருக்கு தற்காலிகமாக மட்டுமே தெரிவிக்க முடியும் மற்றும் ஐக்கிய அரபு எமிரேட் அரசு அதிகாரத்தால் அறிவிக்கப்பட்டவுடன் அவற்றை உறுதிப்படுத்த முடியும்” என்று ஆணையம் கூறுகிறது.

அரசு மனித வளங்களுக்கான கூட்டாட்சி ஆணையம், மனித வளங்கள் மற்றும் எமிரேடிசேஷன் அமைச்சகம் மற்றும் பிற தொடர்புடைய கூட்டாட்சி மற்றும் உள்ளூர் அதிகாரிகளால் சந்திரனைப் பார்க்கும் போது அதிகாரப்பூர்வ விடுமுறைகள் அறிவிக்கப்படுகின்றன என்பதை இது குறிக்கிறது.

பெற்றோர்கள் தங்கள் தனிப்பட்ட கல்விக் காலெண்டர்களைச் சரிபார்க்க பள்ளிகளின் சுயவிவரங்களைக் கிளிக் செய்யலாம்.

பொதுக் கல்வி நாட்காட்டியின்படி, செப்டம்பரில் (கல்வி ஆண்டு 2022-23) தொடங்கிய பள்ளிகளுக்கு, ஆண்டு ஜூன் 28, 2023க்கு முன் முடிவடையாது. அவர்களின் புதிய கல்வி ஆண்டு (2023-24) ஆகஸ்ட் 28 அன்று தொடங்குகிறது.

ஏப்ரலில் 2023-24 ஆம் கல்வியாண்டைத் தொடங்கிய பள்ளிகளுக்கு, கோடை விடுமுறை ஜூலை 3 ஆம் தேதி தொடங்குகிறது, வகுப்புகள் ஆகஸ்ட் 28 ஆம் தேதி மீண்டும் தொடங்கும்.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page