#அமீரக செய்திகள்

Whatsapp வழியாக இத்தனை சேவைகளை பெற இயலுமா? வாட்ஸ்அப் வழியாக 10 ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் சேவைகள்

பிரபலமான செய்தியிடல் பயன்பாடான வாட்ஸ்அப், நாங்கள் நண்பர்கள் மற்றும் குடும்பத்தினருடன் எவ்வாறு தொடர்புகொள்கிறோம் என்பதில் புரட்சியை ஏற்படுத்தியுள்ளது. ஆனால் இந்த பயன்பாடு இனி நெருங்கிய தொடர்புகளுடன் தொடர்பு கொள்வதற்கு மட்டுப்படுத்தப்படவில்லை. ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் உள்ள பொது மற்றும் தனியார் நிறுவனங்கள் இந்த உடனடி செய்தியிடல் வசதியின் முக்கிய செயல்பாட்டைப் புரிந்துகொண்டுள்ளன, இது பயனர்கள் உண்மையான நேரத்தில் மற்றவர்களுடன் தொடர்பு கொள்ள அனுமதிக்கிறது.

அதன் உடனடி செய்தி, குரல் மற்றும் வீடியோ அழைப்பு அம்சங்கள், குழு அரட்டைகள், வணிக தொடர்பு கருவிகள், இருப்பிட பகிர்வு மற்றும் கோப்பு பகிர்வு திறன்கள் ஆகியவை ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் உள்ளவர்களின் வாழ்க்கையை கூட்டாக மேம்படுத்தியுள்ளன, இதனால் அவர்கள் இணைந்திருக்க, ஒத்துழைக்க மற்றும் தடையின்றி தொடர்புகொள்வதற்கு உதவுகிறது.

பார்க்கிங் டிக்கெட்டுக்கு பணம் செலுத்துவதா, பிறப்புச் சான்றிதழை வழங்குவதா அல்லது குற்றத்தைப் புகாரளித்தாலும், குடியிருப்பாளர்கள் மற்றும் குடிமக்கள் வாட்ஸ்அப் மூலம் பெறக்கூடிய குறைந்தது பத்து ஐக்கிய அரபு எமிரேட் அரசாங்க சேவைகள் உள்ளன. அந்தந்த தொடர்புத் தகவலுடன் வழங்கப்படும் சேவைகளின் பட்டியலுக்கு கீழே காண்க:

ஷார்ஜா நகராட்சியுடன் நேரடியாக பேசுங்கள்


ஷார்ஜாவில் உள்ள குடியிருப்பாளர்கள் மற்றும் குடிமக்கள் நகரத்தின் நகராட்சி இயக்குநர் ஜெனரலுடன் நேரடியாக வாட்ஸ்அப் மூலம் தொடர்பு கொள்ளலாம். ஆணையம் சமீபத்தில் இந்த சேவையைத் தொடங்கியது, குடியிருப்பாளர்கள் பிற தகவல்தொடர்பு சேனல்களைப் பயன்படுத்துவதில் சிரமங்களை எதிர்கொண்டால் அவர்களின் கருத்துக்கள், புகார்கள் அல்லது பரிந்துரைகளைப் பகிர்ந்து கொள்ள அனுமதித்தது. இயக்குநர் ஜெனரலை இந்த எண்: 0501617777 மூலம் வாட்ஸ்அப்பில் தொடர்பு கொள்ளலாம்

இந்த அறிவிப்பை வெளியிடுவதற்கு நகராட்சி ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டது: “உங்கள் எதிர்பார்ப்புகளை பூர்த்தி செய்யும் சேவைகளை வழங்குவதற்கும், நீங்கள் எதிர்கொள்ளக்கூடிய எந்தவொரு சவால்களையும் சமாளிப்பதற்கும் எங்கள் உறுதிப்பாட்டிற்கு ஒரு சான்றாக, இயக்குநர் ஜெனரலுடன் நேரடியாக தொடர்பு கொள்ள உங்களை அனுமதிக்கும் வாட்ஸ்அப் எண்ணை நாங்கள் ஒதுக்கியுள்ளோம்.”

பிறப்புச் சான்றிதழ் வழங்கப்பட்டது


ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் நாட்டினரும் குடியிருப்பாளர்களும் தங்கள் குழந்தைகளின் பிறப்புச் சான்றிதழ்களை வாட்ஸ்அப் சேவை மூலம் வழங்கலாம். 2022 ஆம் ஆண்டில், பெற்றோர்கள் அதன் பிரத்யேக வாட்ஸ்அப் எண்: +97142301221, பிறப்புச் சான்றிதழைப் பெற பயன்படுத்தலாம் என்று மொஹாப் கூறினார். இருப்பினும், மொஹாப்-ரன் மருத்துவமனைகளில் சமீபத்தில் பிறந்த குழந்தைகள் இந்த சேவைக்கு தகுதியுடையவர்கள்.

ஒரு மெய்நிகர் உதவியாளர் மூலம் வாடிக்கையாளர் விசாரணைகளுக்கு பதிலளிக்க சேவை செயற்கை நுண்ணறிவைப் பயன்படுத்துகிறது மற்றும் அங்கீகரிக்கப்பட்ட வாட்ஸ்அப் கணக்கில் இறுதி முதல் இறுதி வரை குறியாக்கம் செய்யப்படுகிறது.

ஆவணத்தை வழங்குவதற்கு 65 டாலர் செலவாகும், மேலும் அரபு நகலைக் கொண்டிருக்க வேண்டும் என்று அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது. கோரிக்கையின் பேரில் ஆங்கில நகல்களும் கிடைக்கின்றன. கூடுதல் கட்டணத்துடன் வழங்கப்பட்ட ஆவணங்களை பெற நீங்கள் தேர்வு செய்யலாம் அல்லது மொஹாப் பொது சுகாதார மையத்தில் அதை எடுக்கலாம். சான்றிதழ் இரண்டு வேலை நாட்களுக்குள் வர வேண்டும்.

பார்க்கிங் கட்டணம் செலுத்துங்கள்


துபாயில் உள்ள வாகன ஓட்டிகள் பிரபலமான மொபைல் பயன்பாடான வாட்ஸ்அப் மூலம் பார்க்கிங் டிக்கெட்டுகளுக்கு பணம் செலுத்தலாம் என்று சாலைகள் மற்றும் போக்குவரத்து ஆணையம் (ஆர்டிஏ) தனது இணையதளத்தில் தெரிவித்துள்ளது.

எஸ்எம்எஸ் கொடுப்பனவுகளுக்கு பதிலாக பார்க்கிங் செய்ய பணம் செலுத்துவதற்காக டிரைவர்கள் +971 58 8009090 என்ற எண்ணில் ஆர்டிஏவின் சாட்போட் மஹ்பூப்பிற்கு ஒரு வாட்ஸ்அப்பை அனுப்பலாம். எப்படி இது செயல்படுகிறது:

தட்டு எண் (விண்வெளி) மண்டல எண் (இடம்) காலம்
இது இதுபோன்றதாக இருக்க வேண்டும்: A00000 000A 2
பார்க்கிங் டிக்கெட் செலவு வாகன ஓட்டிகளின் டிஜிட்டல் பணப்பையிலிருந்து கழிக்கப்படும்.


பயன்பாட்டு பில்களை செலுத்துங்கள்


துபாய் குடியிருப்பாளர்கள் தங்கள் பயன்பாட்டு பில்களை செலுத்தவும், அவர்களின் நீர் மற்றும் மின் பயன்பாட்டைக் கண்காணிக்கவும் வாட்ஸ்அப்பைப் பயன்படுத்துவதற்கான வசதி உள்ளது. துபாய் எரிசக்தி மற்றும் நீர் ஆணையம் (DEWA) 2019 ஆம் ஆண்டில் DEWA வாட்ஸ்அப் சேவையை அறிமுகப்படுத்தியது, வாடிக்கையாளர்களுக்கு மின்சாரம் மற்றும் நீர் தொடர்பான வினவல்களுக்கான உதவிக்காக வாடிக்கையாளர்கள் 24/7 உடன் ஈடுபட உதவியது.

வாட்ஸ்அப் எண் +9714 6019999 மூலம், அரட்டை இடைமுகத்திற்குள் வழங்கப்பட்ட எளிய வழிமுறைகளைப் பின்பற்றுவதன் மூலம் வாடிக்கையாளர்கள் தங்கள் பயன்பாட்டு பில்களை எளிதாக செலுத்த முடியும். மேலும், இந்த சேவை வாடிக்கையாளர்களின் நீர் மற்றும் மின் பயன்பாட்டை கண்காணிக்க அனுமதிக்கிறது.

DEWA வாட்ஸ்அப் சேவையை அணுகுவதன் மூலம், குடியிருப்பாளர்கள் தங்கள் நுகர்வு குறித்த நிகழ்நேர புதுப்பிப்புகளைப் பெறலாம், அவற்றின் பயன்பாட்டு முறைகளைக் கண்காணிக்கவும், அவர்களின் ஆற்றல் நுகர்வு குறித்து தகவலறிந்த முடிவுகளை எடுக்கவும் உதவலாம்.

DEWA வின் வாட்ஸ்அப் கணக்கில் கிடைக்கும் சேவைகள் இங்கே:

 • வழங்கல் மேலாண்மை
 • பில்லிங்
 • ஸ்மார்ட் பதில்
 • டிராக் சர்வீசஸ் கோரிக்கைகள்
 • நுகர்வு மேலாண்மை
 • பில் கட்டணம்
 • கட்டணம் செலுத்தும் முறைகள்
 • ஒரு நண்பருக்கு பணம் செலுத்துங்கள்
 • ஆட்டோ பே
 • பணத்தைத் திரும்பப்பெறுதல்
 • பில்லிங் பரிவர்த்தனை வரலாறு
 • ஸ்லாப் கட்டணம்
 • கட்டண கால்குலேட்டர்


பெண்கள் மற்றும் சிறுவர் துஷ்பிரயோகத்தைப் புகாரளிக்கவும்
ஷார்ஜாவில் உள்ள பெண்கள் மற்றும் குழந்தைகள் வாட்ஸ்அப் வழியாக துஷ்பிரயோகம் மற்றும் வன்முறையைப் புகாரளிக்கலாம், ஷார்ஜா சமூக சேவைகள் துறையின் (எஸ்.எஸ்.எஸ்.டி) 24/7 சாட்போட் சேவை. துஷ்பிரயோகம் செய்யப்பட்டவர்கள் வாட்ஸ்அப் எண் 0097165015995 மூலம் உதவி பெறலாம்.

ஒரு அதிகாரியைச் சமாளிக்காமல் மக்கள் புகார்களைத் தாக்கல் செய்யலாம், இதனால் அவர்களின் தனியுரிமை பாதுகாக்கப்படும். ‘Salem’ என்ற ஸ்மார்ட் உதவியாளர் தானாகவே புகார்களுக்கு பதிலளிப்பார் மற்றும் ஒரு பயனரை ஒரு செயல்முறையின் மூலம் வழிநடத்துகிறார், அது அவரை அல்லது அவளுக்கு உதவி பெற அனுமதிக்கும்.

ஒரு பெண் செய்திகளில் ஒன்றில் ‘பாதுகாப்பு ஹெல்ப்லைன் சேவைகளை’ தேர்வுசெய்யும்போது, சேலம் உடனடியாக தனது உயிருக்கு ஆபத்து இருக்கிறதா என்று கேட்கிறார். முதியவர்கள் உட்பட சமூகத்தில் உள்ள பிற பாதிக்கப்படக்கூடிய குழுக்களும் சேவையை நம்பலாம்.

பிரதான ஹாட்லைன் 065015555 மூலம் குடியிருப்பாளர்கள் திணைக்களத்துடன் தொடர்பு கொள்ளலாம். மற்ற கட்டணமில்லா எண்களில் 800700 இல் குழந்தை ஹெல்ப்லைன் அடங்கும்; பெண்கள் பாதுகாப்புக்காக 800800700; வீட்டு பராமரிப்புக்கு 8007080; சமூக நலனுக்காக 8008007. அவர்கள் sssd@sssd.shj.ae க்கு மின்னஞ்சல் அனுப்பலாம்.

வீட்டு வன்முறை, கொடுமைப்படுத்துதல் மற்றும் மனித கடத்தல் ஆகியவற்றைப் புகாரளிக்கவும்
2022 ஆம் ஆண்டில், பெண்கள் மற்றும் குழந்தைகளுக்கான துபாய் அறக்கட்டளை (டி.எஃப்.டபிள்யூ.ஏ.சி) வன்முறை அறிக்கைகள், அத்துடன் மனநல, சமூக அல்லது சட்ட ஆலோசனைகளுக்கான கோரிக்கைகளையும் பெற ஒரு வாட்ஸ்அப் சேனலைத் தொடங்கியது.

புதிய சேவை-அறக்கட்டளையின் சேவைகளை வழங்குவதை எளிதாக்குவதையும் விரைவுபடுத்துவதையும் நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது-ஹாட்லைன் எண் 971-800-111 மூலம் வாட்ஸ்அப் வழியாக அடித்தளத்தை குறுஞ்செய்தி அனுப்புவதன் மூலம் பெறலாம்.

அதன் வலைத்தளம் மற்றும் 24 மணி நேர ஹெல்ப்லைன் தவிர, டி.எஃப்.டபிள்யூ.ஐ.சி சமூக ஊடக சேனல்கள் மூலம் அதன் சேவைகளை வழங்குகிறது.

மருத்துவரின் சந்திப்பை பதிவு செய்யுங்கள்


அபுதாபி ஹெல்த் சர்வீசஸ் நிறுவனமான சேஹா, எமிரேட் நோயாளிகளுக்கு வசதியான வாட்ஸ்அப் முன்பதிவு சேவையைக் கொண்டுள்ளது. இந்த சேவையின் மூலம், குடியிருப்பாளர்கள் இரண்டு நிமிடங்களுக்குள் பின்தொடர்தல் சந்திப்புகளை எளிதாக உருவாக்கலாம், நிர்வகிக்கலாம் மற்றும் திட்டமிடலாம் – 02 410 2200

சந்திப்பை திட்டமிட விரும்பும் புதிய நோயாளிகள் அங்கீகார செயல்முறைக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும். இது அவர்களின் அடையாளத்தை சரிபார்க்க அவர்களின் எமிரேட்ஸ் அடையாள எண் மற்றும் தொலைபேசி எண்ணை வழங்குவதை உள்ளடக்குகிறது.

அங்கீகரிக்கப்பட்டதும், நோயாளிகள் வாட்ஸ்அப் சேவை மூலம் பலவிதமான அம்சங்களை அணுகலாம். அவர்கள் புதிய சந்திப்புகளை முன்பதிவு செய்யலாம், ஏற்கனவே உள்ளவற்றை நிர்வகிக்கலாம் மற்றும் பின்தொடர்தல் சந்திப்புகளை எளிதாக உருவாக்கலாம். கூடுதலாக, நோயாளிகள் தங்கள் முன்பதிவு செய்யப்பட்ட சந்திப்புகளைக் காணலாம், பொதுவான தகவல்களை அணுகலாம்,

அபுதாபி போக்குவரத்து சேவை
அபுதாபியின் முனிசிபாலிட்டிகள் மற்றும் போக்குவரத்துத் துறை (டிஎம்டி) வாட்ஸ்அப் சேவையைத் தொடங்கியது, அவசரகால நிகழ்வுகளுக்கு கூடுதல் தகவல் தொடர்பு கருவியைச் சேர்த்து பயனர்கள் தங்கள் கோரிக்கைகளின் நிலையைக் கண்காணிக்கவும் ஆதரவைப் பெறவும் அனுமதிக்கிறது.

செயற்கை நுண்ணறிவுத் தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம், டிஎம்டியின் வாட்ஸ்அப் சேவையானது துறையின் தகவல் தொடர்பு சேனல்களை ஒருங்கிணைத்து, குடியிருப்பாளர்களின் கோரிக்கைகளுக்கு விரைவான மற்றும் திறமையான பதிலை வழங்க முயல்கிறது. பயனர்கள் ஆதரவைப் பெறவும், அவர்களின் கோரிக்கைகளின் நிலையைக் கண்காணிக்கவும், அவர்களின் ஒட்டுமொத்த வாடிக்கையாளர் அனுபவத்தை மேம்படுத்தவும் இது ஒரு வசதியான தளமாகச் செயல்படுகிறது.

சேவைக்கு குழுசேர, அபுதாபி குடியிருப்பாளர்கள் பின்வரும் படிகளைப் பின்பற்றலாம்:

வாட்ஸ்அப்பில் அவர்களின் தொடர்பு பட்டியலில் 02 678 8888 என்ற எண்ணைச் சேர்த்து, பொருத்தமான பெயரில் அதைச் சேமிக்கவும்.
சேமித்த தொடர்பு எண்ணுக்கு “ஹலோ” என்ற வார்த்தையை அனுப்பவும். இது சேவையுடன் நேரடித் தொடர்பைத் தொடங்கும் மற்றும் கிடைக்கக்கூடிய விருப்பங்களைக் காண்பிக்கும்.
குடியிருப்பாளர்கள் DMT அவசர எண், 993க்கு நேரடியாக அழைக்கலாம்.

ஏதேனும் கேள்விகள் அல்லது புகார்களுக்கு MoHRE ஐத் தொடர்பு கொள்ள


குடியிருப்பாளர்கள் ஏதேனும் கேள்விகள் அல்லது புகார்களை சமர்ப்பிக்க ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸின் மனித வளங்கள் மற்றும் எமிரேடிசேஷன் அமைச்சகத்தை (MoHRE) WhatsApp மூலம் தொடர்பு கொள்ளலாம். இந்த சேவை ஆங்கிலம் மற்றும் அரபு மொழிகளில் கிடைக்கிறது, மேலும் வாடிக்கையாளர்கள் 600590000 என்ற எண்ணின் மூலம் அமைச்சகத்தை அணுகலாம்.

புதிய சேனல் முதலாளிகள், பணியாளர்கள் மற்றும் வீட்டு உதவியாளர்களை 24 மணி நேரமும் MoHRE ஐத் தொடர்பு கொள்ள வழங்குகிறது. குடியிருப்பாளர்கள் பெறக்கூடிய சேவைகள்:

நிறுவனத்தின் கணக்கு அறிக்கையைப் பெறவும் (குறிப்பாக முதலாளிகள் தொடர்பானவை). இரகசியத்தன்மையைப் பேணுவதற்காக அறிக்கையைப் பகிர்வதற்கு முன், அமைச்சகத்தில் பதிவுசெய்யப்பட்ட எண்ணுக்கு அங்கீகாரக் குறியீட்டை அனுப்புவதன் மூலம் வாடிக்கையாளர் எமிரேட்ஸ் ஐடி எண் மூலம் அடையாளம் காணப்படுவார்.
புகாரைப் பதிவு செய்யவும் அல்லது பரிந்துரையைப் பதிவு செய்யவும்
தொழில்நுட்ப ஆதரவைக் கோருங்கள்
வாடிக்கையாளர் தரவு ஒரு முறை மட்டுமே கோரப்படும்
வேலையின்மை காப்பீடு சட்டம், புதிய வீட்டு உதவியாளர்கள் சட்டம் மற்றும் தொழிலாளர் உறவுகள் சட்டத்தின் ஒப்பந்த கால விதி பற்றிய புதுப்பிப்பு ஆகியவை இப்போது பதிவேற்றப்பட்டுள்ளன.


இலவச மனநல ஆதரவு
மன ஆரோக்கியத்தின் முக்கியத்துவத்தையும், ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் உள்ள தனிநபர்களுக்குக் கிடைக்கும் விரிவான ஆதரவு விருப்பங்களையும் முன்னிலைப்படுத்துவது மிகவும் முக்கியமானது. மனநலப் பிரச்சினைகளுடன் போராடுபவர்கள் நாடு முழுவதும் உள்ள பல்வேறு சேனல்கள் மூலம் உதவியை அணுகலாம்.

மகிழ்ச்சி மற்றும் நல்வாழ்வுக்கான தேசிய திட்டம், தேசிய பிரச்சாரத் தொண்டர்கள்.ae உடன் இணைந்து, 800-HOPE (8004673) இல் அணுகக்கூடிய ஒரு மனநல ஆதரவு வரிசையை நிறுவியுள்ளது. காலை 8 மணி முதல் இரவு 8 மணி வரை செயல்படும் இந்த ஹெல்ப்லைன் குடியிருப்பாளர்களுக்கு மதிப்புமிக்க உதவிகளை வழங்குகிறது. கூடுதலாக, தனிநபர்கள் வாட்ஸ்அப்பில் 8004673 என்ற எண்ணுக்கு ஒரு செய்தியை அனுப்புவதன் மூலமும் ஆதரவைப் பெறலாம்.

அபுதாபியில் வசிப்பவர்களுக்கு, Estijaba ஹெல்ப்லைன் உளவியல் ஆதரவுக்கான ஒரு முக்கிய ஆதாரமாகும். 8001717ஐ டயல் செய்வதன் மூலம், தனிநபர்கள் அபுதாபி சுகாதார ஆணையமான சேஹாவின் பயிற்சி பெற்ற ஊழியர்களுடன் தொடர்பு கொள்ளலாம், அவர்கள் தொலைபேசியில் விரிவான சேவைகளை வழங்குகிறார்கள்.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page